Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ถามครับ] ว่าด้วยเรื่อง PSU W ไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ถามครับ] ว่าด้วยเรื่อง PSU W ไม่เต็ม

คือผมอยากรู้ว่าที่ W ไม่เต็ม สมมติ มี 500 W จะวิ่งที่ประมาณเ่ท่าไหร่ครับ

แล้วของแพง(Asus)กับถูก(Dtech) นอกจากเรื่องการจ่ายไฟที่ไม่เต็ม

แล้วยังมีอย่างอื่นที่ต่างกันอีกรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ถ้ามันไม่เต็มก็แล้วแต่เกรดหล่ะครับว่าจ่ายได้เท่าใหร่

พวกที่ PSU แพงๆมีแต่ PSU ถูกๆไม่มีก็อาจจะเป็นพวก Protection ต่างๆ เช่น Over Voltage หรือ Over Current

แล้วก็ Ripple หรือความนิ่งในการจ่ายไฟครับ

ยิ่งเป็น PSU ถูกๆก็อาจเป็นพวก PSU ที่ผลิตมานานแ้ล้วโดยใช้มาตรฐานเก่าที่จ่ายไฟ 12V น้อยเป็นต้อนครับ

Comment

ASUS จ่ายไฟเต็ม (ถึงไม่เต็มชื่อชั้นก็ดูดีมีสกุลกว่านะ)

Comment

รบกวนถามเพิ่มครับ

มี PSU เจ้าไหนที่สามารถ สำรองไฟ ได้บ้างรึเปล่าครับ

Comment

UPS

Comment

Working...
          X