Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ซื้อ DVD-RW มาใหม่ แต่พอใส่ตัวเก่ามองไม่เห็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ซื้อ DVD-RW มาใหม่ แต่พอใส่ตัวเก่ามองไม่เห็น

อยากให้ผู้รู้แนะนำหน่อยนะครับ เนื่องจากผมใช้ เมนบอร์ด A8N-SLI และผมใช้เป็น dvd combo อยู่ซึ่งตัวเก่าเป็นแบบ IDE ครับ และวันนี้ผมซื้อ DVD-RW มาเพิ่มแต่เป็น SATA ซึ่งไม่เกี่ยวข้องกับสายแพของตัวเก่าเลย แต่พอเปิดเครื่องมากลับมองไม่เห็นตัวเก่า แต่ตอนแรกเห็นนะครับ ตอนนี้ลองกดดูกลับมีว่า this device is disabled(code 22) ผมจะทำไงดีครับ ช่วยหน่อยน้า

๋Jumper หรือป่าวครับ ไม่รู้นะน่าจะ

Comment

ขอบคุณครับ ลองเปลี่ยนแล้วใช้ได้เลยครับ

Comment

Working...
      X