Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~ จะซื้อแล้วครับ SpeC นี้แนะนำทีครับ ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~ จะซื้อแล้วครับ SpeC นี้แนะนำทีครับ ~~

CPU AMD [X2]5000 BE
    M/B Gigabyte MA770-DS3
    RAM Kingston 1024/800 *2
    VGA Spark HD3850
    H/D Seagate 250/7200
    PSU ASUS 550w

[]>>>ของชุดนี้ซื้อที่ เซียร์จะได้ครบป่ะครับแล้วต้องซื้อร้านไหน<<<[]
    []>>พวก HeatSing ซื้อที่ร้านไหนครับ<<[]

คิดว่าไงครับจะซื้อละต้นเดือนกุมภา

ไม่ทราบว่า RAM 2048/800 แบบแถวเดียวมีมั้ยครับ ถ้ามีมียี่ห้ออะไรบ้าง

แล้ว SpeC นี้ต้องใช้ PSU แท้ป่ะครับ หรือว่าเอาแบบติด Case มาก็พอ

นอกเรื่องครับเกียวกับประกัน ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร

สมมุติว่าเราซื้อของ ร้าน A มา 1 อย่าง สมมุติว่าประกัน DCOM
    แล้วของมีปัญหา ใครจะรับประกันของเรารับระหว่าง ร้าน A หรือว่า DCOM

แล้วสมมุติผมเดินซื้อของ ร้าน A,B,C,D แต่ประกัน DCOM หมดเลย ถ้าเกิดมีปัญหาเราส่งเคลมที่
    บริสัทประกัน เลยได้ป่ะครับ หรือว่ายังไง ใครรู้ชี้แนะที

แล้วประกันมีหลายแบบ ไม่ทราบว่า ประกันของอะไรดีมั่งครับถ้าจะต้องเลือกซื้อของ ให้เน้นที่ประกันของอะไรครับ รบกวนด้วยนะครับ จะซื้อแล้ว
    Last edited by ez2o2z; 29 Jan 2008, 05:28:17.

อีกเรื่องครับคือว่า ซื้อของหลาย ๆ ร้าน กับซื้อทุกอย่างร้านเดียวไปเลย อันไหนน่าจะดีกว่าครับ

ซื้อหลาย ๆ ร้านจะได้เลือกว่าร้านไหนอันไหนถูกสุดแล้วก็เดินหาไปเรื่อย ๆ

หรือว่าซื้อร้านเดียวเอาครบเลยดีกว่ากันครับ

Comment

อีกเรื่องครับคือว่า ซื้อของหลาย ๆ ร้าน กับซื้อทุกอย่างร้านเดียวไปเลย อันไหนน่าจะดีกว่าครับ

ซื้อหลาย ๆ ร้านจะได้เลือกว่าร้านไหนอันไหนถูกสุดแล้วก็เดินหาไปเรื่อย ๆ

หรือว่าซื้อร้านเดียวเอาครบเลยดีกว่ากันครับ

Comment

เรื่องซื้อของร้านไหน ที่นี่ซ่วนใหญ่บอก เจได ไม่ก็ ทีเค ครับ
        เสป็กที่ว่ามาข้างบนมันก็จัดว่าดีนะ แต่CPU Athlon64x2 5200+ ดีกว่านะคับ L2Cache มัน 1MBx2
        อันที่เลือกมามันน้อยกว่าเท่าตัวเลยนะคับ
        ส่วนการ์ดจอ ดีแล้วคับตัวนี้ ราคาถูกแล้วก็แรงมากด้วย คิดว่าน่าจะลากได้ไกล
        ส่วนเมนบอร์ด เลือกของ MSI K9A2 CF ดีกว่าคับ ราคาก็น่าจะพอๆกันนะ ใช้ชิพของ AMD 790X ด้วย
        แล้วก็แรมๆๆ เลือกของ Corsair Value Select สิคับ ไหม้เครมได้ เผื่ออยากลองของ แบบว่า OC น่ะจ่ะ
        PSU นี้คิดว่าซื้อแบบของดีไปเลยดีว่า เห็นว่าที่ทีเค้ามีของ Gigabyte 550Watt ราคาไม่แพงมาก ลองเลือกๆดูก่อนนะคับ
        อื้ม แล้วก็ ประกัน ช่วงนี้ดีคอมโดนยำซะเละตุ้มเปะเลยคับ ถ้ายังไง ถ้าซื้อของดีคอมก็ ไป่ที่สำนักงานใหญ่เลยนะคับ
        แต่มีข่าวมากว่า Com7 ก็บริการเป็นเลิศ อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันนะ
        ก็ ส่วนที่อยากให้แก้คือ
        CPU Athlon64x2 5000+ :::::>>> 5200+
        Kingston ::::::>>>> Corsair Value Select
        Gigabyte ::::::>>>> MSI K9A2 CF
        ก็แค่นี้แหละคับ อันนี้แล้วแต่ถ่านนะ แต่ผมว่าถ้าเปลี่ยน มันจะดีว่า มาก!

Comment

CPU X2 5000 BlackEdition มันห่วยกว่า X2 5200 หรอครับ
          Corsair Vs มันไม่มี Bus 800 หรอครับ
          M/B MSI ไม่ทราบว่ามีขายหรือยังครับ ราคาเท่าไร

Comment

Corsair VS ไม่มีรุ่น BUS 800 นะคับ Corsair XMS2 DDR2-800 1GBx2 2390.- ก็ดีนะ
            AMD Athlon64x2 5000+ Black Edition 2.4GHZ L2Cache 512KBx2 เรื่อง OC ก็ดีนะคับ แต่ถ้าไม่ OC หนักมาก็
            AMD Athlon64x2 5200+ 2.6GHZ L2Cache 1MBx2 มันแรงกว่าตรง L2 มันกว้างกว่านี่แหละ
            MSI K9A2 มีขายที่ Busitek คับ

Comment

Spec นี้ PSU ธรรมดาใช้ได้ป่ะครับ แบบที่ติดมากับเคส 450 w
              เพราะจะได้ตัดPSUออกไปแล้วเอาเงินไปเพิ่มกับ RAM ดีกว่า

ที่บอกให้เปลี่ยน PSU เป็นของ GGB อะ ของ ASUS ก็ 2500 เอง ไม่งั้นก็เอา Enermax ดีกว่า -*-

CPU คงเอา X2 5000 BlackEdition ละครับ [ความชอบส่วนตัว BE ด้วย 5000 เลขลงตัวดี เทห์ อิอิ]

Corsair Vs 1024/677*2 [ใส่ไป 2 คู่เลยดีมั้ยครับ 4g // 3000 นิด ๆ หักเงินจาก PSU มาเพิ่ม]
              Last edited by ez2o2z; 29 Jan 2008, 02:58:35.

Comment

Originally posted by ez2o2z View Post
                CPU AMD x2 5200+
                M/B Gigabyte MA770-DS3
                RAM Kingston 1024/667 *2
                VGA Spark HD3850
                H/D Seagate 250/7200
                Enermax "EG465P-VD FM" 460W
                .
                Last edited by suriya.klinbua; 29 Jan 2008, 08:26:25.

Comment

PSU บ้านๆก็ใช้ได้คับ แต่ไม่ดีเท่าไหร่ ถ้าระเบิดขึ้นมามันไม่คุ้มด้วยคับ ซื้อ แบบวัตแท้ดีกว่า

Comment

Originally posted by suriya.klinbua View Post
                    .
                    ชุดนี้ราคาเท่าไรครับอยากรู้

Comment

CPU AMD x2 5200+ ********* 4200
                      M/B Gigabyte MA770-DS3 ***** ??????
                      http://www.overclockzone.com/Lightro...DS3/index.html
                      RAM Kingston 1024/667 x 2 **** 1520
                      VGA Spark HD3850 ************* ไม่เกิน 6,xxx
                      H/D Seagate 250/7200 ********* 2540
                      Enermax "EG465P-VD FM" 460W ****** 2140

Comment

มีงบเท่าไรครับ

Comment

งบ อยู่ที่ 25 k ไม่รวมจอ อะครับ

Comment

Working...
                          X