Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบคะแนนมาตรฐานของ7900gsอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบคะแนนมาตรฐานของ7900gsอ่ะคับ

คือผมลองเทสทั้ง 3dmark 01,03 aquamark03 อันแรกได้24000อัน2ได้18000อัน3ได้88000
    คับ อยากทราบว่ามันปกติมั้ยคับหรือว่าต่ำกว่ามาตรฐาน โดยปกติๆเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ได้คะแนนเท่าไหร่กันครับ galaxy 7900gs 540/1500 อันนี้คือปกตินะคับ เพราะว่ามันเป็นรุ่นที่ocมาแล้ว แล้วผมสามารถocเพิ่มได้อีกเท่าไรห่คับ

เอ่อลืมบอกไปครับผมใช้CPU 3600+@2.4 ไม่รู้จะเสถียรป่าวนะคับ แค่ลองๆocดูเฉยๆ

Comment

ดันไป รอท่านที่ใช้ครับ

Comment

ต่ำกว่าปกติหน่อยนะครับ หายไปสัก 3-4000 คะแนนในแต่ละอัน
        ส่วนตู้ปลาไม่ทราบเพราะไม่ได้เทส

ส่วน OC ได้หรือไม่ก็ไม่แน่ใจนะครับ เพราะผมใช้ XFX ต่อ SLI อยู่ แต่ดูๆแล้วน่าจะได้
        รุ่นนี้ซิงค์ Zalman ป่าวครับ หากใช่ ก็อัด Core ต่อไม่ควรเกิน 600 นะ ส่วนแรมไม่รู้กี่ ns แต่ก็ได้อีกประมาณ 100 โดยทั่วๆไป

Comment

ช่ายละคับ ซิงค์Zalman

Comment

ทำงัยดีอ่ะทีนี้ เห้อๆๆๆ

Comment

เอ่อคือผมลองไปocมาเมื่อกี้เป็น600/1800 ทำไมมันได้เท่าเดิมเลยเนี่ย ผมทำอะไรผิดตรงไหนคร้าบพี่น้อง(แม้ว)

Comment

Working...
              X