Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องคับเชิญเข้ามาช่วยผมเรื่องการซื้อCPUที่คับ ด่วน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by TAXI View Post
    วิธีดู65nm ของx2 3600+ที่รหัสบนกล่องจะลงท้ายด้วยDD และความเร็ว1.9Gครับถูกต้องแล้วครับ
    ถูกต้องครับ มาช่วยยืนยันอีกที

Comment

อีแบบนี เครียด ครับ เอาใจช่วยครับ

Comment

ผิดหมวด ก็ตั้งย้าย ต้องยอมรับ ในกฎของเว็บ

กระทู้นี้ผิด หมวด เพราะว่า ไม่ได้ ตั้ง ซื้อ - ขาย ในห้องนี้

แต่เป็น ปัญหา ทางด้าน cpu ของ AMD

ก็ต้องย้าย ไปอยู่ ห้อง AMD Zone

ต้องทำให้ถูกกฎ

Comment

ผมว่าไปคุยที่ร้านด่วนครับรอไม่ได้แล้ว
          ขอให้เคลี่ยได้ครับ

Comment

ถ้าทำไรไม่ได้ ก็ใช้ไปเถอะครับ มันไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก แต่ร้านแย่ๆแบบนี้ ต้อง แบน ครับ

Comment

Originally posted by manver View Post
              ผิดหมวด ก็ตั้งย้าย ต้องยอมรับ ในกฎของเว็บ

กระทู้นี้ผิด หมวด เพราะว่า ไม่ได้ ตั้ง ซื้อ - ขาย ในห้องนี้

แต่เป็น ปัญหา ทางด้าน cpu ของ AMD

ก็ต้องย้าย ไปอยู่ ห้อง AMD Zone

ต้องทำให้ถูกกฎ
              ขอโทษด้วยคับ
              ห้องนี้แหละคนช่วยเยอะดีคับ

Comment

กลับไปที่ร้านที่ซื้อเลยครับ บอกว่าตัวนี้ที่ขายให้มันเป็นตัว 90nm ถ้าไม่เชื่อก็ลองให้ทางร้านทดลองเปิดตรวจสอบดูว่ามันไม่ใช่ 65nm ถ้าอ้างไม่รับผิดชอบก็แจ้งตำรวจได้เลยครับ มีพยานด้วยหยังงี้ทางร้านต้องรับผิดชอบ หลอกลวงผู้บริโภคเห็นๆเลย

Comment

ถามมันอีกครั้งครับว่าจะเปลี่ยนให้รึเปล่า ถ้าไม่เปลี่ยนชกหน้าแมร่..เลย
                  ถ้ามันแจ้งความก็ฟ้อง สคบ.แล้วติดป้ายประจานร้านให้ทั่วพิษโลกเลยครับ
                  มีเพื่อนบอกเพื่อน มีเมียบอกเพื่อนเมีย
                  ขอผู้ใหญ่บ้านทุกหมู่บ้านที่อยู่ในรัศมีร้าน 40กิโลเมตร ประกาศออกเสียงตามสาย 3 วัน
                  (ฮาร์ตคอร์ไปรึเปล่าครับเนี่ยะ)

Comment

เอาง่ายๆนะครับ อย่าไปคุยกับคนที่ไม่มีอำนาจตัดสินใจ เด็กๆหน้าร้านผ่านๆไปเลย ถามหาผู้จัดการ เล่าเหตุการณ์ ให้เค้า้ฟัง ว่าเกิดจากความเข้าใจผิดของพนักงานของเค้า(ตามที่คุณเล่านะ) คุยด้วยเหตุผล

ปัญหาเดิมๆที่ตั้งห้องผิดเพราะ ห้องซื้อขายคนเป็น 100 ตลอด

Comment

ขอบคุณทุกคนคับ
                      ยังไม่หายเจ็บใจคับ ช่วยเสนอมาอีกคับ

Comment

ไปคุยนะครับ บอกเหตุผลเรื่องวิธีดูกล่องให้คนขายรู้แล้วขอเปลี่ยน คุยกัน ไม่ก็โทรมาถามแอดไว้ที่ กทม. สักหน่อย ลองดูครับโชคดีๆ

Comment

ถ้้าไม่คิดอะไรมาก ก็แจ้งความไปเลยครับ ผมว่าเพราะคนขายทำให้คุณสำคัญผิดคิดว่าเป็น 65 nm จึงทำให้คุณตัดสินใจตกลงซื้อ คิดว่ามันน่าจะเข้าข้อกฎหมายบ้างนะ แต่ถ้าไม่ทำอะไรเลยใจคุณก็ไม่สงบ...แล้วแต่จะตัดสินใจนะครับ แต่อโหสิก็ดีครับ เอาใจช่วยครับ

Comment

อืม...........เอาเบอร้านมาเดี๋ยวพี่เคลียเอง........555+ ล้อเล้นน่า
                            ลองคุยกับเค้าดีๆ ยันไปเลยว่านี่ไม่ใช่สิ่งที่ผมต้องการ ผมถามคุณก่อนซื้อแล้ว คุณต้อบว่าใช้ แต่นี่ มัน ม่าย ช่าย อ่ะฮ้า จอจ ช่วย ซาร่าที อย่างนี้ คุณเข้าใจอะไรผิดรึเปล่า อ่าฮ้า.......ถ้าหยิบผิด หยิบใหม่ได้นะ ผมไม่ถือ แต่ หยิบถูกนี่ผมถือว่าหลอกขายนะ ของมันเห็นๆ กับอยู่ ใบเสร็จก็มี หลักฐานพร้อม ผมไม่ต้องการเปลี่ยนรุ่นอื่น (เดี๋ยวมันว่ามาหาเรื่องเปลี่ยน) แต่ต้องการรุ่นนี้เท่านั้น คุณหยิบผิดเองก็ต้องเอาตัวที่ต้องการมาเปลี่ยนให้กับผมซิครับ ถ้าอยากค้าขายกันนานๆ ก็น่าจะตรงไปตรงมากับลูกค้าหน่อยซิครับ รู้ว่ากฎไม่ให้เปลี่ยนหรือคืน อันนี้มันต้องเกินจากความผิดพลาดของลูกค้า แต่นี่มันเป็นความบกพร่องของพนักงานขายชัดๆ นี่ครับ คุณต้องรับผิดชอบในสิ่งที่เกิดขึ้นซิครับ มันถึงจะถูก.........ขู่มันไปเลยว่า อย่าให้เรื่องเล็กๆ อย่างนี้ต้องเป็นเรื่องใหญ่เลย ถึง สคบ. แล้วจะยุ่งนะครับ ข้อหาหลอกลวงประชาชน มันคุยกันยาวเลยนะครับ ศาลคงฟังผมมากกว่าคุณ หลักฐาน พยานพร้อม............อย่าไปยอมมันครับ.........สู้ๆ ต้องแรงอย่าให้แพ้ Delta ซิครับ อิ อิ
                            ปล.ท่านซื้อผมแต่แรกก็จบแล้ว อิ อิ ซื้อมาเท่าไหร่รึท่าน

Comment

ผมว่าคุยกับร้านดูครับ ถ้าของยังอยู่ครับสภาพดีๆน่าจะเพิ่มตังเปลี่ยนเป็นx2 4000+ได้ เพราะของเราเค้าก็ไปขายใหม่ได้ครับถ้าสภาพดีๆผมคิดว่าตอนนี้X2 3600+ของใหม่จะเปน90nmมาโล๊ะครับ65คงหายาก

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                                กล่องมันไม่มีบอกคับว่ากี่nm มีแต่บอกว่า65W
                                มันจะมีบอกขนาด แคชครับ ถ้าเป็น 65nm ตัว 3600 จะระบุที่สเปกข้างกล่องประมาณว่า
                                AMD Athlon 64 X2 WITH 640KB+640KB CACHE OPERATES AT 1900MHz
                                ถ้าเป็น 90nm ก็จะเป็น
                                AMD Athlon 64 X2 WITH 384KB+384KB CACHE OPERATES AT 2000MHz

Comment

Working...
                                X