Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยางงี้พอใหวมะครับ วิจารณ์ที มือใหม่หัด Oc T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยางงี้พอใหวมะครับ วิจารณ์ที มือใหม่หัด Oc T_T

อัด bus ไปที่ 260 แต่เล่นค่า C ที่ 1.5 -3 -3 -5

นิ่งๆไม่มีแฮง

ใช้ ram อะไรเนี่ยครับทำัมยกด CL ได้ต่ำขนาดนี้

Comment

glie one เจ้าเก่า งับ

Comment

หวัดดีอ่ะทุกคน

Comment

ประทับใจแรมจริง ๆ 260 1:1

Comment

ไฟเท่าไรแล้วครับนั่น

Comment

3.1 V งับ ร้อนเปงไฟเลย

คืนนี้ จะ ลองอัดไป 1.5 - 2 -2 -5

ไม่รู้ต้องอัพไฟเพิ่มอีกเท่าไหร

รูสึกว่า Glie one ตอนนี้ไม่มี ให้เครม แย้วด้วย T_T

Comment

ลุยไปเลยครับท่าน....อยากเห็นๆๆๆ

Comment

อันนี้ล่าสุดครับ

อัดไฟ CPU ไป 1.7
                  อัดแรมไป 3.1 กะว่าถ้าเพิ่มไป 3.2 น่าจะลด พวกค่า timing ได้มากกว่านี้ แต่รอวันจันทร์นี้ไปซื้อน้ำก่อน กลัวไหม้เหอๆ ลองอัดไป 3.2 แล้วรันผ่าน แต่พอเพิ่มไป 3.3 ไม่ผ่านแฮะ - -"

ตอนแรก ได้ 1.5 -3 - 3 - 0 แต่ไม่นิ่ง
                  ลองลดมาที่ 1.5 - 3 - 3 - 1 ถือว่าสเถียร์ใช้ได้เลยครับ เปิดบอท 10 ตัว รันตลอดเวลามา 5 ชมแล้ว ไม่มีอาการสะดุดแต่อยางใด

ตอนนี้กำลังอัดไปแรม เล่นกะค่า timing อยู่ เด๋วอาทิตย์ น่า ซื้อ น้ำเมื่อไหร กะว่า
                  จะลองอัด bus 300 ดู เล่นแรมทด 1:1 แต่ เหมือนว่า CPU ผมมันจะตันๆ ที่ 280 แฮะ
                  ใครมีวิธี ทำให้มันถึง 300 ชีแนะหน่อยนะงับ

ระบบ ผม
                  AMD 64 3000+@2.5 Ghz
                  DFI Lan untra D
                  Glie one Tccd 512*2
                  พัดลม CPU xP-90 <<รุ่นไซเรน แต่ร้อนแฮะ ไม่ค่อยดี
                  x-800 XPress
                  เด๋วคืนนี้อัด ต่อ

เด๋วเอาผลบุ๊กมาร์คมาให้ดูงับ

Comment

ลองๆ หาพัดลมเป่าด้วยสิครับ แล้วก็ ลองๆ ปรับตัวคูณ HT ลงอ่าครับ <- อันนี้ไม่แนะนำ

Comment

test โช หน่อยสิคับ จะได้รู้ว่าแรงขนานไหน่

Comment

โอ้..ของเขาดีจริงๆครับ อยากได้ๆๆ
                        อัดต่อเลยครับ อิอิ เอามาโชกันอีก

Comment

dddมาก

Comment

อัดไฟซีพียู ขนาดนี้ อยากทราบจริงๆ ว่าร้อนขนาดไหนครับ

Comment

สุดๆไปเลยเพ่ เจ๋งจิง hyper-x ผม ดดนกลืนสนิด เอ่หรือผมไม่เปนเองหว่า???

Comment

Working...
                              X