overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: เรียนท่าน พจน์

OverclockZone Member raiden909's Avatar

Default เรียนท่าน พจน์

เนื่องมาจากกระทู้http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=151513

ท่านเคยมีความหลังกับลำโพงตัวนี้ไหม ครับ

อยากให้ท่าน อธิบาย บุคลิกเสียงของตัวนี้ให้ฟังหน่อย นะครับ

ใจก็อยากเอา เอ็ก 3 นั่นละครับ แต่ ถ้าเีสียงเค้าดังมากไป
    ผมก็คงต้องขาย(ซึ่งก็คงขาดทุนอีก)

คิดได้เพราะลายเซ็นต์ท่านแท้ๆๆ
    "วันนี้คุณหยุดวิ่งตามกระแส แล้วหันกลับมามองที่จุดแห่งความพอเพียงแล้วหรือยัง"

ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

ป.ล.ท่านใดเคยผ่านหูผ่านตา มาบ้าง ก็เชิญช่วมแจม นะครับ
    รูป รูป
    Last edited by raiden909; 29 Jan 2008 at 12:22:38.

OverclockZone Member

ผมว่าลำโพงตัวนี้เป็นลำโพงทืี่คุ้มดีที่เดียวเลย
    เบสเป็นลูกๆไปหน่อย มี tweeter ด้วย แม้จะบาดหูบ้าง ต้องปรับในคอมดีๆอ่ะครับ
    แต่ผมว่าราคาแบบนี้ ท่าจะมีตัวไหนมาเทียมทาบได้ยากครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ตัวนี้ไม่มี tweeter นะ แต่ satt มันเสียงบาดหู แม้ไม่ได้เร่ง treble

ผมก็เคยใช้นะ แต่ทิ้งไปแล้ว ตัวที่มาเขี่ยคือ SBS370

OverclockZone Member raiden909's Avatar

ขอบคุณ ครับ...
    รอฟังท่านต่อไป ..

(เด็กต่างจังหวัดหาฟังยากครับ)

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ตัวนี้ไม่มี tweeter นะ แต่ satt มันเสียงบาดหู แม้ไม่ได้เร่ง treble

ผมก็เคยใช้นะ แต่ทิ้งไปแล้ว ตัวที่มาเขี่ยคือ SBS370

ขอนอกเรื่อง..ครับ ท่านเรือรบ-เกมส.์ที่ท่านเล่นคือเกมส์อะไรครับ ภาพน่าสนใจจัง ใช้ joyเล่น ได้ไหม

(นานๆทีเห็นท่านเรือรบ เปลี่ยนลายเซ็นต์

sc = starcraft

OverclockZone Member mrhelix's Avatar

ซับมันไม่ได้บุอะไรเลยครับข้างในนั้น แกะออกมาแล้วหาพวกวัสดุฟองน้ำไปแปะรอบๆผนังด้านในอาจจะช่วยนิดๆ
    ข้อเสียสุดๆคือ SAT บาดหูมากๆ ครับ

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    sc = starcraft
    เป็น online ผมคงไม่มีโอกาศได้เล่น

OverclockZone Member live's Avatar

Quote Originally Posted by raiden909 View Post
    เป็น online ผมคงไม่มีโอกาศได้เล่น
    เล่น offline ก็ได้คับ หรือผ่าน LAN ก็ยิ่งสนุก

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ส่วนผม เดี่ยวนี้เล่นแต่Dot a เท่านั้น ^^

ปล.เสียดายกาดจอ แต่ก็อยากมีของแรงๆๆอยู่ใกล้ตัวเหมือนกาน ^^

OverclockZone Member a12a's Avatar

ตัวนี้แหลมบาดใจจิงๆ ใจละลายเลย แสบหูครับ "วันนี้คุณหยุดวิ่งตามกระแส แล้วหันกลับมามองที่จุดแห่งความพอเพียงแล้วหรือยัง" ประโยคนี้เป็นเอกลักษณ์ของท่านพจน์เลยครับ เสียงที่ได้ต้องคุ้มกับเงินที่เสียไป สไตล์พอเพียงครับ ชอบดี

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

ลำโพงรุ่นนี้ทำให้ยี่ห้อ Saag ดังเป็นที่รู้จัก
    น้ำเสียงออกแนวสดใสกระฉับกระเฉงครับ ลายละเอียดใช้ได้
    เบสกลมกลึงสม ลึกเกินตัว (ไม่ใช่เบสแบบปุกๆ อู้อี้ในตู้)
    กำลังสำรองใช้ได้ทีเดียว สามารถเปิดได้ดัง
    ปุ่มหมุนวอลลุ่มต่างๆ มีความนุ่มนวลหนืดมือกำลังดี ปรับได้ละเอียดดี
    เสียงแหลมสูงแก้ได้โดยหาสายลำโพงที่ทำจากทองแดงมาเปลี่ยนครับ(เอาโหลๆ ถูกๆ เมตรละไม่กี่สิบก็ได้้)
    อยากได้เบสล่องหนหรือลึกขึ้นก็จับมันเข้ามุมหรือซอกระหว่างจอกับเคสก็ได้ครับ
    ถ้าอยากได้เบสนุ่มลึกขึ้นก็หาสาย RCA มาพร้อมกับอแดปเตอร์สัก2 อัน รวมๆแล้วไม่ถึงร้อย เปลี่ยนเส้นสีเขียวที่แถมมากับลำโพงดู
    และรุ่นนี้
    สายลำโพงเซทเทิลไลท์เป็นแบบขั้วหนีบครับ

ในราคา 700 กว่าบาท รุ่นนี้บอกได้ว่าไร้คู่่ต่อสู้ครับ ตัวละพันยังเสียงดีไม่เท่า(ทำได้แค่ดังกว่า)
    (^-^)

------------------------------------------------------------------------
    ที่เหลือก็แค่ไปลองฟังเองดูอีกทีนะครับ
    Last edited by พจน์; 29 Jan 2008 at 15:58:53.

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

Quote Originally Posted by live View Post
    เล่น offline ก็ได้คับ หรือผ่าน LAN ก็ยิ่งสนุก
    เคยเล่นที่ออฟฟิสเวลาเลิกงาน
    เล่นผ่าน LAN ทีเดียว 8 คน แบ่งข้างตีกันนัว
    เวลาแพ้ถูกถากถางกันยาวเลย 555+

ขอบคุณ ครับ...

อิอิ...อีกไม่นานเกินรอ ครับ

ถ้าอยากได้เบสนุ่มลึกขึ้นก็หาสาย RCA มาพร้อมกับอแดปเตอร์สัก2 อัน
    ...
    มีลักษณะภาพไหม ครับ..ต้องฝากเค้าซื้อนะครับ

ผมจะวางซับไว้ใต้ยี่ปุ่ง จะพอไหวไหม ครับ

...(ตั้งใจจะซื้อโต๊ะคอม..มาปีนึงละ..ใช้ไปใช้มา ติดใจโต๊ะยุ่ปุ่งมากก่า 55)

สายแบบข้างล่าง 2 เส้นครับ แล้วก็ตัว adaptor แบบข้างล่างอีก 2

ข้อควรระวังอีกอย่างครับ
    ตรวจเช็คดูด้วยว่าเวลาต่อแล้วเสียงออกมาแล้ว channel มันสลับข้างกันรึเปล่าครับ
    แบบ ซ้ายไปขวา หรือ ขวาไปซ้าย
    รูป รูป

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

แล้วตัว820wใช้ได้ปะท่าน เสียงมันแหลมได้ใจ 55

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    สายแบบข้างล่าง 2 เส้นครับ แล้วก็ตัว adaptor แบบข้างล่างอีก 2

ข้อควรระวังอีกอย่างครับ
    ตรวจเช็คดูด้วยว่าเวลาต่อแล้วเสียงออกมาแล้ว channel มันสลับข้างกันรึเปล่าครับ
    แบบ ซ้ายไปขวา หรือ ขวาไปซ้าย

ขอบคุณมากๆๆครับ

ถามนิดหนึ่งผมว่าผมเคยเห็นสาย ที่ด้านหนึ่ง เป็นRCA ด้านหนึ่งเ็้ป็น มินิสเตอร์์ตัวผู้ นะ // แบบนี้ก็ใช้ได้ใช่ไหม ครับ
    Last edited by raiden909; 29 Jan 2008 at 21:49:44.

หน้าตาแจ๊คแปลงประมาณนี้ครับ
    อาจดีกว่าหรือแพงกว่านี้ก็หน้าตาใกล้เคียงกันครับ
    รูป รูป

Quote Originally Posted by พจน์ View Post
    หน้าตาแจ๊คแปลงประมาณนี้ครับ
    อาจดีกว่าหรือแพงกว่านี้ก็หน้าตาใกล้เคียงกันครับ
    ท่านพจน์ นอนดึกจัง อิอิ

ด้านหนึ่ง เป็นRCA ด้านหนึ่งเ็้ป็น มินิสเตอร์์ตัวผู้ นะ // แบบนี้ก็ใช้ได้ใช่ไหม ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks