Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอ Notebook ทำความสะอาดอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอ Notebook ทำความสะอาดอย่างไร

อยากทราบวิธีทำความสะอาดหน้าจอ Notebook ของเพื่อนๆแต่ละคนว่ามีวิธีทำความสะอาดอย่างไร ใช้ผ้าชุบน้ำเปล่าๆเช็ดเลย หรือว่าต้องใช้นำยาอะไรเช็ดน่ะครับ ผมไม่รู้ว่าจะต้องทำไงให้ถูกต้องและให้มันอยู่กับเรานานๆหน่อยน่ะครับ
    ใครพอมีวิธีแนะนำทีครับ

จิงๆมีคนโพส แล้วละคับลองหาดู ดีมากเลยน่ารักกะทู้นั้น แต่ถ้าแค่หน้าจอ ลองใช้ผ้าไมโครไฟเบอรของ3m ชุบนํ้าอุ่นบิดพอแห้งเช้ด ก็พอครับ กะทู้นั้นดีมากมาย
    Last edited by pordevil; 31 Jan 2008, 22:11:48.

Comment

อ้อ เหรอครับ ขอบคุณมาก นึกว่าจะไม่มีคนตอบซะแล้ว ผมจะลองหาดูครับ

Comment

อ่อ นิดนึงครับ เวลาเช็ดอย่าเช็ดเป็นก้นหอยวนๆนะครับ
        ให้เช็ดแบบบน ล่าง
        หรือซ้าย ขวา
        เค้าว่ามันจะทำให้เกิด DEAD ไปอ่านมาจากหนังสืออ่ะ
        ระวังๆหน่อยแล้วกัน

Comment

เอ้าว เกือบไปล่ะ ตอนนีลองทำกับ LCD คอมตั้งโตะอยู่น่ะครับ(คงเหมือนกันนะครรับ) ไม่รู้ว่าจะมีผลไรป่าว ถ้า OK ก้อจได้ทำกับจอโน๊ตบุ๊คบ้าง

ขอบคุณอีกทีครับ
          Last edited by ปฐมวงศ์; 30 Jan 2008, 09:22:00.

Comment

อ่านในคู่มือ โน้ตบุ๊ค ก็มีบอกนี่ครับ
            การทำความสะอาด เครื่อง

Comment

Compaq มันไม่เห็นจะมีอะไรเลยครับ คู่มือก้องั้นๆ น่ะครับ

Comment

แจ่มหน่อยก็ผ้า ไมโครไฟเบอร์ครับ กำมะหยี่ดูดผุ่น

Comment

ถ้าเป็นฝุ่นเกาะธรรมดา ผมใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์ของ3M อันสีฟ้าๆอ่ะ หาซื้อได้ทั่วไป
                  เเต่ผมซื้อจากโลตัส

หรือถ้าจอสกปรกหน่อย ก็ใช้น้ำยาฉีดใส่ผ้าเเล้วเช็ดเอาครับ

Comment

แล้วคีย์บอร์ดนี่ทำความสะอาดยังไงเหรอ
                    ใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดเหรอ ของ acer มันเป็น keyboard สีขาว เลอะง่าย -*-

Comment

เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                        แล้วคีย์บอร์ดนี่ทำความสะอาดยังไงเหรอ
                        ใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดเหรอ ของ acer มันเป็น keyboard สีขาว เลอะง่าย -*-
                        อืม...เหนือกว่าซึ่งรายละเอียด (พึ่งความความสะอาดเช้านี้พอดี ดำละ)
                        น้ำยาขัดสิ่งสกปรก
                        ครีมขัดคราบ
                        น้ำยาขัดเงา
                        ^^

Last edited by TWK.; 31 Jan 2008, 11:19:02.

Comment

เล่น aser ทำใจนิสครับเลอะง่ายไปหน่อยเค้าออกแบบมาไม่พลาดแต่พลาดที่สีของคีย์บอร์ดล่ะครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            อืม...เหนือกว่าซึ่งรายละเอียด (พึ่งความความสะอาดเช้านี้พอดี ดำละ)
                            น้ำยาขัดสิ่งสกปรก
                            ครีมขัดคราบ
                            น้ำยาขัดเงา
                            ^^

ผมเคยอ่านเจอ ไม่รู้ว่าใน OCZ เรานี่ล่ะมั้งครับ แต่พอจะอ่านอีกกลับหาไม่เจอ จำไม่ได้ด้วย ที่เขามาทำให้ดูจะเป็น Notebook ของ ASUS สีขาวอ่ะครับประมาณว่า ของเขาจะสกปรกเห็นง่าย เลยเอามาทำให้ดูว่า ทำความสะอาดอย่างไร ถ้าใครพอจะมีลิงค์ก้อสงเคราะห์เพื่อนๆ ด้วยนะครับ

Comment

ลองดูวิธีทำความสะอาดดูนะครับ : http://www.ziddu.com/download.php?ui...ZlJyiaauWl5Wn9

Comment

Working...
                              X