Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีที่สุดสำหรับการ OC ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีที่สุดสำหรับการ OC ครับ

...

ไม่รู้ ผมดูแต่ชิบแรม
    ชิบแรมไหนลากไกลผมเอาอันนั้น ไม่เกี่ยงยี่ห้อ

Comment

ดูตามนี้เลยครับ ละเลียดดูได้เลย

CPU-Z Hall of Fame 0.8

sigpic

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ อันไหนถูกผมเอาอันนั้น................เกี่ยวไหมเนี่ย

Comment

ต้องดูMB ด้วยครับ ถ้าบอร์ดพวก ประหยัดไป ต้องเลือกแรมประเภท ไม่กินไฟครับ แรมแรงแต่กินไฟ ก็ไปไม่เป็นครับ

Comment

ทำรัยกัน....

Comment

ดูประกันครับ

ยี่ห้อไม่ค่อยเกี่ยว อยู่ที่ประกันกับชิพ แต่ผมเลือกประกันก่อน

ลองคิดนะครับ การที่คุณซื้อแรมเทพ ประกันนอก คู่ละ 4000 คุณกล้าอัดไฟแค่ไหนครับ เน่าที ก็ยาวอะครับส่งนอก ถ้ายอมเสียเวลาก็ว่าไป

แล้วกลับกัน แรมบ้านประกันไทย(ไม่รับเครมแล้วไม่ได้ชิพเดิมนะ) อัดไปสิครับไฟเท่าไหร่อยากลากเท่าไหร่ก็ว่าไป ใช้จริง ถ้าอยากเครมบ่อยก็ อัดเข้าไปครับไฟ แล้วใช้ 24/7 แล้วก็เครม ตามสูตร

ผมใช้จริงไฟไม่เกิน 2.2 ครับไม่มีปัญหา ไม่ว่าจะแรมอะไรก็ตาม ส่วนเวลาลาก สุดบอร์ดครับ มีเท่าไหร่ประเคนไป(ที่บัสสูงๆกด CLนะ)

แรมเทพแค่ไหนก็พังได้ทั้งนั้นแหละครับถ้าเจอไฟสูงๆ ติดต่อกันนานๆ

Comment

Working...
              X