overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 57

Thread: ~~~ MSI: ด่านอรหันต์สุดท้ายที่ 5 ~~~

MSI-Technician MSI-U's Avatar

Talking ~~~ MSI: ด่านอรหันต์สุดท้ายที่ 5 ~~~

คำถามที่ 5 คำถามสุดท้าย...ถามว่า......

"ทามไมถึงอยากได้สินค้าที่บอกในลายเซนเป็นของรางวัล "
    คำถามนี้ไม่จำกัดจำนวนโพสนะครับ

นึกไรได้ก็ใส่มาได้เลยครับ

วันปิดรับคำถาม

31 มกราคม 2550 เวลา 23.59 น.

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

อันนี้เป็นคำถามสุดท้ายนะครับ ส่วนคำถามที่ปิดไปก่อนจะประกาศผลคะแนน ในวันที่ 2 พร้อมกันเลยนะครับ

OverclockZone Member LeoBlaze's Avatar

อยากได้ เพราะไม่มีปัญญาใช้ของแพงๆดีๆครับผม และอยากรู้ว่าประสิทธิภาพของ
    NX 8800Ultraที่MSIเป็นผู้จัดจำหน่้ายแรงสมคำร่ำลือหรือปล่าวหรือ"ทนและเสถียร"ตามสโลแกนหรือไม่

Edit :: วู้ๆ คนแรก

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

อ้าวก็ตั้งกระทู้แจก......ผมกอยากได้ซิครับ

อ๊ะ ล้อเล่น

ตอนแรกอยากได้ 8800Ultra แต่มันยาวใหญ่เกินไปต้องเปลี่ยนเคส + เปลืองไฟ

แล้วอีกอย่างการ์ดจอมันออกไวเด่วก็มีตัวแรงกว่าอาจจะต้องเปลี่ยนบ่อยๆถ้าอยากแรง

เลยขอ X38 แทน....เหตุผลที่อยากได้ X38 เพราะอยากลองว่า มันจะ ดีกว่า P35 ยังไงแล้วมันก็ลองรับ PCI 2.0

แล้วก็เพื่ออยากจะลอง Crossfire ดูจาก Layout ของบอร์ดแล้วก็แจ่มดีอยากลองประกอบดูซักครั้ง

และจะดูด้วยว่า ทนและเสถียรอย่างที่บอกจริงรึปล่าว เผื่อติดใจ บอร์ด MSI

และที่สำคัญ เมนบอร์ดไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆเหมือนการ์ดจอและไม่ค่อยส่งผลกระทบต่อค่าไฟมากนัก
    Last edited by kingza99; 29 Jan 2008 at 22:35:38.

OverclockZone Member yoknipas's Avatar

msi x38 platinumเพราะว่าจะเอามาใช้กันกับ msi 8800gt ให้ครบเป็นชุดครับ จะได้รีดพลังของการ์ดจอได้อย่างเต็มที่อะนะ

อยากได้เพราะ ทน และ เสถียร

หรูหรามีระดับ

แรง overclockได้มาก

รองรับอุปกรณ์มากมาย

เข้าชุดกันกับ msi 8800gt

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ง่าไม่ได้ทำลายเซ็นอดเลย T^T ทำตอนนี้ยังทันไหมครับเนี่ย

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member shokolez's Avatar

บอกตรงๆครับ ตอนแรกเล็งเจ้า RX3850 ไว้ เพราะด้วยงบที่จำกัดเลยไม่มีกะตังที่จะไปสอยเจ้า RX3870 ครับ
    พอดีเข้ามาเห็นกิจกรรมของทาง msi ก็เลยร่วมสนุกและลุ้นรางวัล ด้วยเผื่อจะโชคดีกะเขาบ้าง

RX3870 ณ เวลานี้ ถือว่าเป็นการ์ดจอที่ คุ้มที่สุด และราคาสมน้ำสมเนื้อครับ
    อ้างอิงจากผลการทดสอบด้านล่างนี้น่ะครับ

Last edited by shokolez; 31 Jan 2008 at 08:55:38.

MSI-Technician MSI-U's Avatar

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ง่าไม่ได้ทำลายเซ็นอดเลย T^T ทำตอนนี้ยังทันไหมครับเนี่ย
    ได้ครับ ยังเหลืออีก 4 คำถามที่ยังไม่ได้ปิดครับ

OverclockZone Member mcom's Avatar

K9A2 Platinum อยากได้มาเพื่อการศึกษาครับอยากจะของแรงๆๆไว้ทำงานด้านกราฟิคทำแอนิเมชั่นเพราะผมเรียนด้านนี้อีกอยากหนึ่งผมไม่มีตังค์ครับผม

OverclockZone Member

ผมอยากได้ MSI K9A2 Platinium เพราะบอร์ดสวยครับผม ผมฝันอยากได้ MB ระดับ top มานานแสนนานแล้วตั้งแต่สมัย MSI K8N SLi ครับผม แต่ตอนนั้นผมมีเงินไม่พอซื้อ
    ถ้าผมได้ MSI ตัวนี้มาผมจะไปถอยน้อง PhenomX4 9500 มาลงครับผม และผมจะทะนุถนอมแลเอ็นดู MB+น้องฟีนอมเป็นอย่างดี หุหุ

เดี๋ยวจะบรรยายครับ

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

อยากได้ของแรง+ทนมาใช้ทำงานครับ
    (กะเอามาเข้าคู่กับ nx8800gts)

OverclockZone Member Khow's Avatar

ที่อยากได้ X38 Platinum เพราะจะเอามาลาก CPU กากๆของน้องผมดูว่ามันไปได้สุดเท้าแค่ไหน
    ด้วยความที่เป็น เซอร์คูไปป์ รถไฟเหาะระบายความร้อนได้ดี หรูหราน่าใช้ ทนทานและเสถียรแค่ไหน (ต้องลอง)
    หลังจากเคยได้ลอง VGA MSI รู้สึกว่าแจ่ม แต่ทำไม JIB ขอนแก่นมันไม่ค่อยเอาบอร์ด MSI มาขาย
    เมื่อได้ลองจะได้บอกต่อให้เพื่อนซื้อครับหุๆต้องลองแล้วจะรู้

ส่วนบอร์ดเก่าจะได้ยกให้น้องไปครับ มันทวงเช้าทวงเย็นแล้ว (ทั้งๆที่ตังผม) ถ้าได้มาจะได้ถอยเครื่องใหม่อีกเครื่อง

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

1.ของฟรี ใครๆก็อยากได้ รวมถึงผม ^^
    2.ก็ของที่มาแจกมีแต่ของแรงๆทั้งนั้นเลย ซึ่งความแรงของ ของที่ผมมีอยู่ยังไม่ถึงครึ่งกับของที่เอามาแจกเลย
    3.ยี่ห้อนี้ เป็นยี่ห้อที่ผมผูกพันมานานแล้ว ของชิ้นต่อไปก็อยากเป็นยี่ห้อนี้อีกครับ
    4.แม่สอนว่า จะใช้ทั้งที ก็เอาของที่มันทนๆ ดีๆ ไปเลยครับ (ขึ้นอยู่กับงบด้วยนะครับ ^^")
    5.ของมันแรงมากๆเลย แต่ละตัวน่าจับจองมากๆครับ เสียดายเลือกได้แค่ 1 (อันนี้ออกแนวโลภ:P)\
    6.และสุดท้ายของ rep นี้คือ ตามลายเซนเลยครับ "อยากได้ของแรงๆ แต่ตังค์ไม่พอ"

OverclockZone Member jjackk's Avatar

ยากได้ก้าดจอแรงๆครับ ถ้าทางMSIไม่จัดกิจกรรมนี้ คงหาความชอบธรรมในการถอยก้าดรุ่นใหญ่ขนาดนี้ไม่ได้
    ที่สัมคัญตอนนี้ผมก็ใช้แมนบอดMSIอยู่ไม่มีปัญหาใดๆสวยด้วย ดังนั้นถ้าได้ก้าดMSIไปเสียบอีกสักตัว คอมผมคงหน้าตาดีไม่ใช้น้อย

ท้ายนี้ไม่ต้องกล่าวว่าMSI ทนและสเถียร จริงหรือป่าวนะเพราะว่าคนที่ใช้ทุกคนรู้ดีอยู่แล้วว ว่าเป็นเช่นนั้นจริง

จบเกมส์ละ,,,,,,,ส่งมาให้ผมหน่อยนะครับ คงไม่ได้ไปรับรางวัลที่งาน"MSI Party" ในวันอาทิตย์นี้ได้ เพราะผมอยู่ลำปางครับ

ขอบคุณครับ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,ชนะะะะเลิศ

OverclockZone Member teenza's Avatar

ที่เลือก rx 3870 เพราะชอบสีแดงคับ และประสิทธิถาพกับราคามันดูแล้วเหมาะสมที่สุดไม่จำเป็นต้องแรงที่สุด แต่แค่พอใช้งานได้ดีก็พอแล้วคับ

OverclockZone Member mikoshiba's Avatar

เหตุผลเหรอครับ มันเริ่มจากคอมฯ เก่าของผมใช้มามาก็หลายปีตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยประมาณซัก 4-5 ปีที่แล้วครับ ตั้งใจว่าต้นปี 2008 จะเปลี่ยนใหม่ ตั้งงบไว้ประมาณ 20,000 ฿ นิดๆ
    (เก็บหอมรอมริบจากปีที่แล้วได้เท่านี้ครับ) ตั้งสเป็กคร่าวๆ เท่านี้ครับ
    1. CPU AMD Athlon X2 5000+(Black Edition)
    2. M/B MSI K9A2 CF
    3. ATI Radeon HD 3850 512MB DDR3
    4. DDR2 Black Dragon (GB22GB6400C4DC)
    5. GIGABYTE ODIN PRO 550W
    ตั้งใจอยากจะลองทำ Crossfire ดูซักครั้งแต่ตังค์ไม่พอ เหมือนฟ้ามาโปรดครับ กำลัง serch หาข้อมูล M/B อยู่ แว๊ปเห็น MSI เค้าจะจัดงาน MSI Party แล้วมีให้ร่วมสนุกชิงของรางวัล ครั้นจะขออะไรแพงๆ ก็กระไรอยู่ ก็เลยตัดสินใจเลือก RX3870 ที่คนธรรมดาๆ อย่างผมพอจะแตะมันได้ (เผื่อจะได้ประหยัด มีตังค์เหลือบ้าง ถ้าได้จะได้เก็บตังค์ซื้ออีกตัวมาทำ Crossfire ตามฝันครับ จะได้เปลี่ยนการ์ดจอเป็น RX3870 2 ตัวไงครับ)>>
    - ขอบคุณครับ... ได้ระบายซะทีเฮ้อ....-_-"
    Last edited by mikoshiba; 1 Feb 2008 at 23:55:14.

OverclockZone Member e20wac's Avatar

ที่อยากได้ 8800Ultra เพราะว่ามะมีปัญญาใช้ของแรง
    อยากพิสูจน์บ้างว่า มานจะแรงแค่ไหน
    ม่าได้ไปงานนะคับ อยุ่สงขลาอ่า

OverclockZone Member cmo's Avatar

อยากเอามาลอง encode ดูครับว่ามันจะช่วยผ่อนแรง cpu ได้แค่ไหน เพราะ X1650pro encode ผ่อนแรงได้แค่ codec Xvid ถ้าเล่น H264 นี่ cpu ผมวิ่ง 100% โลด แถมนานหลาย ชม. ด้วย และแว่วๆ มาว่า Avivo HD มันมี H264 encoding/transmitting ถึงอยากจะลองดูครับ สงสาร cpu ตัวเอง

ไม่มีไรมากมาย นอกจากคำว่าอยากได้ MSI NX 8800Ultra มากที่สุด ครับ

OverclockZone Member ragrave's Avatar

อยากได้เพราะมันแรงมากครับ อยากได้มาสัมผัสด้วยตัวเอง อยากแรง!!!!
    8800 Ultra ให้คำตอบนี้ได้ดีที่สุด

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks