overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: COH ภาค Opposing Front ปราบรถถัง Kingtiger อย่างไรดีครับ

OverclockZone Member

Default COH ภาค Opposing Front ปราบรถถัง Kingtiger อย่างไรดีครับ

คือตอนนี้เล่นเป็นอังกฤษอยู่หน่ะครับ ถึงด่านสุดท้ายแล้วที่ต้องกำจัดกองทัพ SS Panzer ในหมู่บ้าน ที่นี้ผมบุกเข้าไปนี่เจอรถถัง King Tiger 2 คันจอดเป็นไอ้เข้ขวางคลองอยู่
    ผมก็ระดมมอาวุธทั้งประดามีถล่มเข้าไป แต่ย่อยยับอับปรีย์ออกมาทุกทีเลยครับ เรียกว่ารุมด้วยรถถังของเราแบบ 10 ต่อ 1 ยังแหลกไม่เหลือซักคันออกมาเลย ยิงไปกี่ทีกระสุนก็ปลิวว่อนโดนเกราะมันดีดออกมาหมด แต่มันยิงเรานี่ ตูมเดียวรถถังแหลกไป 1 คัน

วางป้อมปืนล้อมหมู่บ้านไว้ 3 ป้อมระดมถล่มเข้าไป ก็ยิงมันไม่เข้า ไอ้รถถัง King Tiger 2 คันนี่ผมจนปัญญาจะปราบมันจริงๆ

ท่านใดเล่นเกมนี้มีวิธีใดจะปราบ King Tiger บ้างรบกวนบอกผมที
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Toilet's Avatar
    แยกตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี

Quote Originally Posted by digimontamer View Post
    ผมก็ระดมมอาวุธทั้งประดามีถล่มเข้าไป แต่ย่อยยับอับปรีย์ออกมาทุกทีเลยครับ
    ไม่รู้เหมือนกันครับ ยังเล่นไม่ถึง ....แต่เข้ามาขำ

ไอ้ด่านนี้ นี่ รถถังมันโหดเว่อมากๆ ครับ ยิงนัดเดียว รถถังฝ่ายเราแทบแตกเป็นเสี่ยงๆ

วิธีการ ทำลาย เจ้าKing Tiger นี่นอกจากรุม(รุมที่ว่าต้องใช้รถถัง FireFly สอยข้างหลังอย่างเดียวนะครับ อย่างอื่นยิงแทบไม่ลด)

อีกอย่างคือ ถ้าสอยรถถังอื่นๆ นอกหมู่บ้านหมด เล่นๆไปซักพัก สังเกตุได้ว่า มันจะเรื่ม ออกมาจากหมู่บ้านมาสอย unit ฝ่ายเราอ่ะครับ ถ้าเรา วางป้อมปืนต่อต้านรถถัง หรือ ยึดปืน 88mm ของเยอรมันไว้ได้ที่เนินเขาทางขวามือนี่ ก็ล่อให้เข้ามาในระยะยิง ก็จะฆ่าได้เหมือนกัน

ลองดูครับ ด่านนี้ เล่นรอบแรก รถถังผมกระจาย ตายเป็นเบือ เหมือนกัน ทั้งปืนใหญ่ ระดมยิงแล้วยิงอีก พี่แกไม่เป็นไรเลย

Quote Originally Posted by TRname View Post
    ไอ้ด่านนี้ นี่ รถถังมันโหดเว่อมากๆ ครับ ยิงนัดเดียว รถถังฝ่ายเราแทบแตกเป็นเสี่ยงๆ

วิธีการ ทำลาย เจ้าKing Tiger นี่นอกจากรุม(รุมที่ว่าต้องใช้รถถัง FireFly สอยข้างหลังอย่างเดียวนะครับ อย่างอื่นยิงแทบไม่ลด)

อีกอย่างคือ ถ้าสอยรถถังอื่นๆ นอกหมู่บ้านหมด เล่นๆไปซักพัก สังเกตุได้ว่า มันจะเรื่ม ออกมาจากหมู่บ้านมาสอย unit ฝ่ายเราอ่ะครับ ถ้าเรา วางป้อมปืนต่อต้านรถถัง หรือ ยึดปืน 88mm ของเยอรมันไว้ได้ที่เนินเขาทางขวามือนี่ ก็ล่อให้เข้ามาในระยะยิง ก็จะฆ่าได้เหมือนกัน

ลองดูครับ ด่านนี้ เล่นรอบแรก รถถังผมกระจาย ตายเป็นเบือ เหมือนกัน ทั้งปืนใหญ่ ระดมยิงแล้วยิงอีก พี่แกไม่เป็นไรเลย
    ขอบคุณมากๆครับ ใช่เลย ระลอกแรกผมบุกเข้าไปนี่ตายเรียบหมด แล้วไอ้รถถังไทเกอร์มันก็เริ่มออกมาสอยพวกผมหน่ะครับ เนื่องจากระลอกแรกตายเกลี้ยงแล้ว ผมก็เลยต้องทำฐานเป็นรถวิ่งหนีไปเรื่อยๆ สภาพอนาถจนต้องเลิกเล่นทุกทีเลย

OverclockZone Member Toilet's Avatar
    แยกตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี

เพิ่งเล่นถึงเมื่อวานนี้เอง ....ย่อยยับไม่มีชิ้นดีเหมือนกันครับ

ถ้าใช้รถถังก็เข้าข้างๆหรือข้างหลังครับ

ปะทะด้านหน้าตรงๆ สู้มันไม่ไหว

แต่ผมว่าใช้ ปืน AT ช่วยด้วยก็ดี

OverclockZone Member xecution's Avatar

ผมเล่นแบบปานกลางไม่ยากเลยนะครับด่านนี้ มีรถถังSherman Fireflyสักชุดแล้วเอาTank Crew Commanderติดไปด้วยรุมยิงสักพักก็เสร็จเรา แต่ต้องรู้จักถอยแล้วตีใหม่เพราะไอ้อึดมันช้าวิ่งไม่ทันเรา ไม่งั้นมันยิงเรากระจุยหมด

ผมเล่นผ่านเเบบ โคตรกระจอกเลยงะ ตอน เเรก ยัง งง ตอน หลัง สะบาย 555+ บอก ให้ เอา sherman ไปจอดไว้ตรงจุดยึกธงตรงกลางทางงะ เเล้ว ให้ ตั้งป้อม เลย เเล้ว ให้ เอา รถถัง สื่อสาร ไป วาง ไว้ มัน จะ ทำให้อึดขึ้น หรือ ว่า จอด ไว่ เฉิยๆ ก็ได้ เผื่อ หนี ตั้ง ป้อม AT 2 ป้อม รอ เลย อีก อย่าง ด่านนี้ ต้อง ให้ เรา สร้างรถถัง ไปให้มัน ทำลายเล่น -*- 20 คัน O_o เเล้วจะได้เหรียญ ครับ ไป เลย ตาย***ให้ หมด ตั้งไว้ รอมัน มา เเล้ว เอา วิศวะกร มาอัพ เปง ปืน ยิง รถถัง งะ 4 หมู่ ไปเลย ได้ 8 กระบอก เเล้วเอาฐาน วิศวะกร ไป ตั้ง ด้วย พยาบาล ด้วย สร้างบังเกอร์ รอ เเค่นี้ ละ จอด เเน่ ผม มัน มาก มาย ยิง เเหลก อีก อย่าง นี่ยังกระจอก ลองเล่น เยอรมัน ดิ airborn เข้าไป หนาวกว่านี้ มาเปง 100 ฐานพัง มัน ดี ผม เล่น จบ ไป 2-3 รอบ เเล้ว 2 อย่าง นี้ ได้ เหรียญ ครบ ละ ไป ละ ผมอยากบิก มา เลย ต้อง สมัคร 55+ ไป ละ มีไร ถาม ได้ fbi15897@hotmail.com นะครับ ลืมผมไปผมเล่น เยอรมัน ภาค เเรก ไม่จบเยย เล่นร้าน เเต่ ภาค นี้ ผมเล่นบ้าน มันมากมาย 55+ ไป ละ บายๆๆ

OverclockZone Member ootpang's Avatar
    ข้างๆเซเบอร์จัง

ผม ตรึง หน้า ตี โอบ ด้าน หลัง เพราะ มะมีเกราะ อิอิ ภาคก่อนอะนะ ภาค นี้ยังเล่นมะถึงไหนเลย งะ

ผมใช้ airborne ถือ piat มา วิ่งล่อยิงไปๆมาๆจนมันพัง ล่อไปนานเหมือนกัน 55555

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

bren machinegun ครับ มันจะง่อย

หรือไม่ก็ทำควันที่รถถังเรา มันจะยิงไม่ค่อยโดน

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

ยิงท้ายมันครับเกราะน้อย

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

กระทู้ครบปีพอดีมั่งเนี้ย ขุดขึ้นมาทำไม

OverclockZone Member ed904441's Avatar

งง เหมือนกัน ครบปีพอดีเลย แต่ก็ยังอ่านนะ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks