Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดปัญหาครับ Altec Lansing VS4221

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพิ่งรับมานี่ครับ มีปัญหาลองคุยกับเจ้าของเก่าหรือยังครับ

Comment

Originally posted by malosamoae View Post
      ขอบคุณครับ
      ว่าแต่ variable resistor มันอยู่ตรงไหนครับ
      ดึงที่ปุ่มหมุนออกมา ก็จะเห็นแกนเหล็ก นั่นแหละครับ ข้างใน vr มีขดสปริง หรือแกนเหล็กคอยกำกับ ค่าต้านทานครับ รองเช็คตรงขั้ว บัดกรี สายไฟเข้า vr ครับ

Comment

ไม่รู้จะทำยังไง เลยติดต่อเจ้าของเก่าแล้วครับ มารับคืนไปแล้วครับ
        ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเเนะนำครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
          ดึงที่ปุ่มหมุนออกมา ก็จะเห็นแกนเหล็ก นั่นแหละครับ ข้างใน vr มีขดสปริง หรือแกนเหล็กคอยกำกับ ค่าต้านทานครับ รองเช็คตรงขั้ว บัดกรี สายไฟเข้า vr ครับ
          รุ่นนี้มันดึงฝาปุ่มออกมาไม่ได้พ่อหนุ่ม.......

Comment

Originally posted by malosamoae View Post
            ขอบคุณครับ
            ว่าแต่ variable resistor มันอยู่ตรงไหนครับ
            เป็นปุ่มหมุนๆปรับค่าความต้านทานไฟฟ้าได้ แบบต่างๆ
            ที่เป็นกันจนชินหน้าตาในรูปแบบหนึ่งคือปุ่มหมุนวอลลุ่มหละน้า (^-^)

Comment

Working...
            X