Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ sony ทำไม เค้า ไม่ให้ แผ่นอะไรมาเลยอ่ะ คนซื้อแล้ว ช่วยบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ sony ทำไม เค้า ไม่ให้ แผ่นอะไรมาเลยอ่ะ คนซื้อแล้ว ช่วยบอกที

คือ ว่า ที่บ้านไปซื้อ คอมมาใหม่ แล้ว เค้า ไม่ให้ แผ่น window และ Diverอื่นๆๆเลย มันเป็นเรื่อง ปกติไหมหรือ ผิด ปกติคับ

ถ้ามีคนคยซื้อมา แล้วได้ แผ่นอะไรมั้ง หรือถ้าไม่ได้ แผ่นอะไรเลยก็ ช่วย โพดทีนะคับ เพราะ พรุ่งนี้กำลังจะไป เคลียร์กับที่ร้านทีซื้อมา จะไป เอาแผ่น วินโดแท้ อ่ะจะเอามาเก็บไว้เพราะ จริงๆๆ แล้วซื้อคอมที่แถมวินโดต้องแถมแผ่นด้วยสิ ใช่ไหม แต่นี้ไม่มีอะไรให้มาเลยสักกะแผ่น

Comment

ของผม vista แท้ก็ไม่มีแผ่น vista แถมมาครับ
      เดี๋ยวนี้มันเป็นแบบติดมากับเครื่องเลย
      ถ้าอยากได้แผ่นไว้ backup ต้องทำ clone เองครับ

รู้สึกว่า vista จะมี function backup ทั้ง window ลงแผ่น dvd ครับ + backup driver ลงแผ่นได้ด้วย
      ซึ่งผมก็ backup ไว้แล้วเหมือนกันรวม 3 แผ่น เพราะลง XP ครับ

Comment

ถ้าอยากได้แผ่นไว้ backup ต้องทำ clone เองครับ

ทำยังไง ใช่ ไรล์ลง neroเลยหรือป่าวแล้ว ไรล์ folder ไหน ช่อยบอก ให้ละเอียดคับ

Comment

มาเก็บครับ

Comment

ไม่เคยทำเองเหมือนกัน
            ตอนซื้อนั้นให้ที่ร้าน backup ไว้ให้นะครับเพราะผมบอกจะลง xp เลยทิ้ง dvd ไว้ให้ 3 แผ่น
            เค้าก็ backup ให้ ไม่ได้ดูเหมือนกัน

Comment

เค้าไม่ให้แผ่นมาอยู่แล้ว แต่เค้าจะติดหมายเลข license ของวินโดว์สมาให้

Comment

vaio ขี้เหนียว + แพง
                อยากหรูก็ซื้อครับไม่เป็นไร เพื่อนเราซื้อมา 40k กลาง ๆ ได้สเปคค่อนไปทางต่ำ (gf7400)
                driver ก็ไม่ให้มา ต้องขออีกต่างหาก windows ต้องเป็นของแท้ คือพูดง่าย ๆ ถ้ามีปัญหาเล็กน้อยอะไร เข้าศูนย์อย่างเดียว

Comment

เน้นหรูดูดี มีชาติตระกูล แต่ข้างใน อ่อนใหวมาก แบบว่าน่าถนุถนอม เพราะสเป้กต่ำมากในราคาที่น่าใจหาย ถ้าผู้หญิงคือ สวยแต่โง่นิดหน่อย แถมแม่ยายตกแพงอีกคับ

Comment

Originally posted by bankkanb View Post
                    เน้นหรูดูดี มีชาติตระกูล แต่ข้างใน อ่อนใหวมาก แบบว่าน่าถนุถนอม เพราะสเป้กต่ำมากในราคาที่น่าใจหาย ถ้าผู้หญิงคือ สวยแต่โง่นิดหน่อย แถมแม่ยายตกแพงอีกคับ
                    คือ สวยแต่โง่ ว่างั้นเหอะ

Comment

หุหุ ผมขายVAIO อยู่พันทิพย์ อายจังโดนว่าแบบนี้
                      สงสารคนที่ซื้อไปจัง แต่คนที่ซื้อไปจงภูมิใจไว้เถอะ คุณได้ของที่ดีๆไปละ
                      ตัวVAIO มีโปรแกรมที่ชื่อ vaio recovery center อยู่ในโปรแกรมอ่าคครับ
                      ให้เราเลือก Backup ลงแผ่นอ่าครับ บางรุ่นใช้DVD3แผ่น บางรุ่น2แผ่นอ่าครับ
                      เด้วนี้ ตัวvaio เองไม่ได้ให้แผ่นมาแล้วอ่าครับ ส่วนมากลูกค้าทำหาย Sony เองเลย
                      จับใส่ในHDD ซะเลย
                      มีไรสอบถามได้อ่าครับ เรื่องราคา ปัญหา Tel.0840914265 K.กฤษ ร้านอยู่พันทิพย์อ่าครับ

Comment

เคยเล่นยังครับ
                        มันทำแผ่นrecoveryได้นะครับ
                        เดี๋ยวนี้หลายๆยี่ห้อทำแบบนี้แล้ว
                        ส่วนเรื่องdriverผมเถียงนะว่าไม่มีมาให้
                        ถ้าทำการrecoveryได้ถูกต้อง
                        มันจะลงwindowsพร้อมกับdriverมาเลยครับ^^
                        (พร้อมโปรแกรมที่คุณไม่ต้องการอีกหลายอันเลย)
                        vaioผมไม่เถียงว่าแพงและspecต่ำกว่าราคา
                        แต่ว่าเมื่อดูกับวัสดุที่ใช้ทำ
                        เช่นmagnisiumและcarbon fiber
                        แล้ว
                        เทียบกับบางยี่้ห้อที่specสูงกว่าราคา(แล้วก็8600GTเป็นDDR2อีกต่างหาก)
                        แต่ว่าวัสดุไม่ค่อยดีนะครับ
                        แต่ผมก็ยังยืนยันว่าvaio specต่ำกว่าที่ควรจะเป็นในราคาเท่าๆกัน

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
                          เคยเล่นยังครับ
                          แต่ผมก็ยังยืนยันว่าvaio specต่ำกว่าที่ควรจะเป็นในราคาเท่าๆกัน
                          ยืนยันด้วยคนครับ

Comment

วิสต้ามันรีโคเวอรี่ได้อะครับ แต่ผมไม่รู้มาถึงลองวิชาล้าง hdd ซะสะอาดเอี่ยมเลย

เลยต้องไปหายืมวิสต้าร้านมาลงแล้วเอา sn ไปกรอกใหม่ อย่าลืมทำรีโคเวอรรี่หละ ไม่งั้น อาจเสียตัง

Comment

ทำแผ่น Recovery ได้ครับ ใช้ DVD-5 2 แผ่น ทำยังไงต้องบอกมั๊ยเนี้ยะ
                              แสดงว่าไม่อ่านคู่มือเลย คู่มือตั้งเยอะไม่ยอมอ่าน - -"
                              ครั้งหน้าศึกษาดูก่อนนะครับ ก่อนจะเข้ามาถาม

ผมว่าโปรแกรมที่เขาติดมาเนี้ยะ ถ้าเปิดใจศึกษาซักนิดนึงจะรู้ว่า
                              เพียงพอสำหรับการใช้งานสำหรับคนที่ไม่ใช่มืออาชีพแน่นอนครับ
                              ไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่มให้วุ่นวาย + หนักเครื่องเปล่า ๆ

Comment

Working...
                              X