overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: เซงจายจริงอดเลย E8400

OverclockZone Member psuke's Avatar

Default เซงจายจริงอดเลย E8400

เซงจายจริงอดเลย E8400 เจอร้านงี่เง่าครับ ชั้น 4 มั้ง 1000 TIP ประกาศหน้าร้านซะดิบดี ว่ามีขาย
    พอเข้าไปจริง บอกขายเป็นชุด อันนี้พอรับได้ แต่มีอีกกล่องนึงนะครับที่ขายแยก ผมถามว่าขายแยกมั้ย เค้าบอกว่า แยก แต่ขายให้มะได้ โดยไม่มีเหตุผลด้วย เซงสาดเลยวันนี้ เลยถามต่อว่ามีคนจองหรอพี่ คำตอบคือ ปล่าวประมาณว่าอยากโชว์ว่ามีของ เพราะวันนี้ ไม่มีของสักร้านเลยครับให้ตายมีที่ร้านนี้ร้านเดียว ประมาณคนขายแบบว่าอยากได้จริงต้องทุ่มทุนประมาณนั้น เพราะก่อนออกจากร้าน เค้าดันถามว่า น้องมีเท่าไหร่อ่ะ ผมเลยบอกว่า ก็มีเท่าราคาพี่แหละ ลยเดินแบบไม่สนเลย แต่ยังโชคดีที่ จองไว้แหละ ที่ TK 7600.- วันที่ 2-3 มั้ง จะได้ เห็นพนักงานในร้านบอก เพราะว่า ล็อตหลัง เค้าบอกว่า เริ่มปล่อยของแล้ว ล็อตแรกที่เจอมันเป็นเหมือนการตลาดมั้งนะครับ คือ กระจายกันไม่กี่ร้าน เซงๆๆๆๆ

OverclockZone Member

จายเย็นคับ ผมก็หาอยู่ ไม่เจอซักร้าน คงต้องรอต้นเดือนหน้าคงจะได้ซื้อซะที ตอนนี้ก็รอเป็นเพื่อนล่ะกัน

I3K
    Guest

เดี๋ยวราคาก็ลงครับ ใจเย็นไม่ต้องรีบร้อน

OverclockZone Member Khow's Avatar

บอกเจ้าของร้านไปเลย_ึงไม่ขาย_ูก็ไม่ซื้อ (เติมเอาเอง แต่สำหรับผม ถึงไม่ขายตูก็ไม่ซื้อ)
    Last edited by Khow; 30 Jan 2008 at 01:48:47.

OverclockZone Member apichate's Avatar

การตลาดครับ ขนาดร้านที่ผมสนิทกันยังไม่ยอมขายให้ผมเลย เค้าอยากขายยกชุด เราก็เห็นใจ จะได้ได้กำไรเยอะๆ
    แต่อีกใจก็ ... ขนาดซื้อของเค้าทุกเดือน

OverclockZone Member NottyTo's Avatar

ผมได้มาเเล้ว E8400 ต้องให้ดิวจาก PC-CM ซื้อให้นะเพราะเข้าเชียงใหม่ 2 ตัวครับ ได้ผมที่นครศรีรรมราช 1 ตัวครับ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

รออีกครึ่งเดือน ค่อยเอา E8400 อิอิ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

บอกแล้วเขาไม่ขายแยก 555+

(เหมือนต้องเล่นเส้นถึงจะได้ยังไงไม่รู้รุ่นนี้) - -*

เดี๋ยวเดือน ก.พ. ก็วางขายยังกะผักเองหละคับ รอดูราคา advice ดีกว่า ว่าจะเหมือนพี่น่อมปะ

ไม่บอกก็รู้ว่าร้านไหน เพราะผมเจอมาก่อน
    พวกเราจงจำไว้ให้ดีครับ อย่าไปอุดหนุนร้านนี้อีกต่อไป ช่วยกันคนละไม้ละมือ เพื่อที่ประเทศไทยจะได้ไม่เป็นอย่างทุกวันนี้ครับ ไม่เห็นผลรุ่นเราก็เห็นผลรุ่นลูกเราก็ยังดี

OverclockZone Member kurak's Avatar

เซงเป็ดไปตามๆกัน

OverclockZone Member Cybernetic's Avatar

Quote Originally Posted by kingv View Post
    ไม่บอกก็รู้ว่าร้านไหน เพราะผมเจอมาก่อน
    พวกเราจงจำไว้ให้ดีครับ อย่าไปอุดหนุนร้านนี้อีกต่อไป ช่วยกันคนละไม้ละมือ เพื่อที่ประเทศไทยจะได้ไม่เป็นอย่างทุกวันนี้ครับ ไม่เห็นผลรุ่นเราก็เห็นผลรุ่นลูกเราก็ยังดี
    อ่า ผมเจอ 4 ร้านครับที่พันธ์ทิพย์

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เดี๋ยวมันก็มีขายเยอะแยะคับ ใจเย็นๆ^^"

อย่าไปสนใจมันคับรอซักนิดใจร่มๆๆคับ

OverclockZone Member neromimz's Avatar

จองกับร้าน TK ก็ได้นะคับ พอมีแล้วเด๋วเค้าก็โทรกลับเองล่ะ

OverclockZone Member joutboo's Avatar

ใจร้อนตามเทคโนโลยีไม่ดีครับ.... เสียเงิน เสียเวลา และบางทีอาจจะเสียใจ เพราะของขายเกล่อเมื่อไหร่ ราคาจะลงอีก 600-700 ครับ แถมเซ็งจิต....เมื่อคนขายเล่นตัว

OverclockZone Member thegto's Avatar

ทำใจครับ เค้าจะขายเกือบทั้งชุดเลย

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

Quote Originally Posted by apichate View Post
    การตลาดครับ ขนาดร้านที่ผมสนิทกันยังไม่ยอมขายให้ผมเลย เค้าอยากขายยกชุด เราก็เห็นใจ จะได้ได้กำไรเยอะๆ
    แต่อีกใจก็ ... ขนาดซื้อของเค้าทุกเดือน
    แต่ผมได้นะแยกเนี่ย จริงม่ะ

ดิลเลอร์เขารอใร้นปล่อย E6XXX ตัวเก่าออกไปบ้างก่อนครับ จึงปล่อย E8 ออกมา วันที่1นี้ ราคาคงลงเป็ปกติแล้วครับผม

หุหุ

OverclockZone Member Tumm-*'s Avatar

Quote Originally Posted by thaithai1001 View Post
    หุหุ
    http://forums.overclockzone.com/foru...=154992&page=2

กะปั้มอย่างเดียวเหรอครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks