overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 71

Thread: มีเกมไหนบ้างในขณะนี้ที่ เนื้อเรื่องและภาพสวยพอเทียบกับCrysis บ้าง

OverclockZone Member Boluang's Avatar

Default มีเกมไหนบ้างในขณะนี้ที่ เนื้อเรื่องและภาพสวยพอเทียบกับCrysis บ้าง

พอดีผมเล่น Crysis จนน๊อคหลายรอบล่ะ อยากหาเกมใหม่ๆเล่นมั่ง แต่พอเล่นไครซิสแล้วรู้สึกว่าเกมอื่น ไม่สนุกเลย ไม่รู้เพราะ ไร ใครมีเกม ที่ภาพและเนื้อเรื่องสุดเจ๋ง พอจะเทียบกับไครซิสได้ ช่วยบอกหน่อยเด้อจะหามาเล่นมั่ง

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ผมว่าCOD4เนื้อเรื่องเจ๋งกว่าอีก

OverclockZone Member Khow's Avatar

Crysis เนื้อเรื่องสุนัขไม่รับประทานครับ

OverclockZone Member

COD 4 สุดเจ๋ง ...

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ผมว่า Crysis มีดีแค่ภาพสวย เอฟเฟกแจ่ม
    เกมนี้ มันเน้นภาพอย่างเดียวครับผมว่า
    COD4 ผมว่า มันกว่าเยอะเลยครับ
    ทั้งเนื้อเรื่อง
    ภาพก็สวย อาจะสู้ crysis ไม่ได้ก็เถอะ
    แต่ผมว่า โดยรวม COD4 หนุกกว่าครับ
    ผมพึ่งซื้อCOD4มาได้ 4 วัน
    ผมเล่นจบไป 4 รอบ ขึ้นรอบที่ 5 แล้ว ยังไม่รู้สึกเบื่อเลย
    crysis ผมรู้สึกแค่ ตื่นเต้นกับภาพมัน อลังการดี สวยๆ
    แต่ความัน ผมว่า สู้ COD4ไม่ได้
    *****อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ*****

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

รอ ไอ้ดันเต้ ภาค4ออกครับ

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

Call of Duty4 เกมส์ยอดเยี่ยมแห่งปี 2007 เหอๆๆๆ
    เนื้อเรื่องแจ๋วเลยครับ มันส์ แต่เสียอย่างเดียวบางภารกิจ มันต้องหนีอ่ะครับ
    Call of duty 2 ก็มันส์ ฮ่าๆๆๆๆ
    Medal of honor : Airborne มันส์ใช้ได้ โหดดี แต่ จบไวไปหน่อย อิอิอิ

OverclockZone Member xecution's Avatar

เกมเมอร์ตัวจริงเค้าจะดูออกครับว่าไครซิสมันแจ่มแต่ภาพ ผมก็น็อคไครซิสหลายรอบล่ะยอมรับว่าพอไปเล่นเกมอื่นรู้สึกภาพขี้เหร่ขึ้นเยอะแต่เนื้อเรื่องสมจริงกว่ามันกว่า อย่างCOD4นี้แจ่มเกือบ100%ติดที่เสียงปืนห่วยมากไม่เหมือนเสียงปืนเอาซะเลย เอาไม้เคาะปี๊บยังเพราะกว่า

OverclockZone Member tech5727's Avatar

cod4 อีกคนครับถึงยิงต้นไม้ไม่หักแต่เนื้อเรื่องกับ gameplay สุดยอดครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

อยากเล่นจัง cod4 แต่เพิ่งมาเริ่มหัดเล่นจากภาค1อยู่เองง่ะ

Bio shock
    Jericho 2เกมนี้หลอนดีครับ

OverclockZone Member robo's Avatar

cod4 ยังตราตรึงอยู่ในจิตใจ
    ผมยอมลงทุนอับคอมเพื่อมาเล่น cod4 และ pes08 เลย

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

อีกเกมที่ผมประทับใจมากคือlost plannetครับ
    เพราะอะไรน่ะเหรอ เกมนี้ไม่เคยมีการโปรโมทเลยว่าสามารถทำลายไอ้นั่นไอ้นี่ได้หรือว่ามีความอิสระในการเล่นเลย
    แต่พอเล่นแล้วดันมีของพวกนี้ซะเยอะ หลายๆด่านที่ให้ปีนไปนู้นนี่ได้
    ของที่มันสมควรจะพังมันก็พังได้เมื่อเราไปยิงมันและมันก็จำเป็นต้องยิงในหลายๆครั้งด้วย หรืออย่างด่านที่ลุยภูเขาไปที่มีVS2ตัวกับป้อมอีก4ป้อมตรงนั้นผมหลบหลังซากปูนแตกๆด้วยความรู้สึกว่ามันคงยิงทะลุมาไม่ได้
    แล้วVSมันก็ชาร์จเลเซอร์ยิงซะแหลกเลย ให้ความรู้สึกเซอร์ไพรซ์มากเราไม่คิดว่ามันจะแตกได้มันก็ดันแตก
    แต่กับcrysisผมกลับไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์กับการทำลายข้าวของที่เกมโปรโมทนักหนาเลยเล่นๆไปสุดท้ายก็ซุ่มๆไปส่องหัวทหารอยู่ดี

OverclockZone Member Boluang's Avatar

รับทราบคับ เดี๊ยวผมจะลองหาเกมที่พวกท่านแนะนำมาเล่นดูแล้วจะนำมาบอกกันอีกทีเด้อ

ผมชอบGEARS OF WAR งับ ระบบการเล่นก็สนุก ภาพก็สวยไปอิกแบบงับอาร์ทดี ทำไมพวกFFภาคไหม่ๆไม่มาทำบนPCมั่งนะ เรื่องภาพนี้ผมว่าแต่ละเกมส์ก็สวยไปคนละแบบนะ อย่างCRYSISนี่ เล่นจบไป3รอบละหลังๆก็ไม่ทำภาระกิจแล้วงับ ดำนำเล่นมั่ง ไปเดินเล่นตามป่ามั่งเดินไปตามเขาสูงๆดูวิวอารัยอย่างเนี้ยถือว่าคุ้มค่านะครับมันอิสระดีนะสำหรับเกมนี้อะ

OverclockZone Member meen182's Avatar

อืม!! เนื้อเรื่อง เกมส์ ผมก็ยกให้ COD4 ครับ กราฟฟิคก็ไม่ได้ขี้เหร่นะครับเกมส์นี้ปรับสุด High หมดเปิดโหมดควัน เปิด AA ภาพนี้ยังกับออกสมรภูมิจิงๆ Crysis สวยแต่ภาพครับ เน้นการโปรโมทซะเยอะ gamespot ให้ 9.5 คะแนน ส่วน COD4 เท่าไหร่รู้มันครับ ต้องไปดูเอง FPS เหมือนๆกัน การเล่นเดิมๆ ผมไม่รู้เค้าอะไรมาวัดนะว่าเกมส์นี้ควรได้คะแนนเยอะได้น้อย กราฟฟิคหรอ??? อย่าง Biosshock ยังมีอะไรที่แปลกกว่าอีกทั้งที่เป็น FPS เหมือนๆกัน ส่วน Lost Planet ไม่ต้องพูดถึงครับ อันนี้มันจิง!! ต้องบอกโคตรมันส์ซิสำหรับผมนะ อันนี้ความคิดส่วนตัวครับ ผิดพลาดขออภัย

OverclockZone Member azujiro's Avatar

COD4 อีกเสียงนึงครับ คลาสิคมาก ชอบตอนเป็น Sniper มากที่สุดแล้วครับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Bioshock สิครับ มันส์ๆ กวาดรางวัลมามากมายหลายสาขาจากสำนักรีวิวเกมดังทั่วโลก

เเถมยังได้เกมยอดเยี่ยมเเห่งปี 2007 อีกต่างหาก

ไม่ลองไม่ได้เเล้ว

OverclockZone Member sawatdeekrab's Avatar

ถ้ายังหาเกมโดนใจไม่ไ่ด้ ก็ไปเล่นโหมด online ใน CRYSIS ก่อนสิครับ อิอิ

ช่วงนี่ก็มีแต่ CALL OF DUTY4 ครับ GamePlay โหมดเล่นคนเดียวสุดยอด

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

HL2

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks