overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: เล่น call of duty ไปซักพักมีเสียงรถพยาบาลมารับหมายถึงอะไรครับ

OverclockZone Member au5204's Avatar

Default เล่น call of duty ไปซักพักมีเสียงรถพยาบาลมารับหมายถึงอะไรครับ

เล่น call of duty4 ไปซักพักมีเสียงรถพยาบาลมารับหมายถึงอะไรครับ เราใช้งานมันหนักไปหรือเปล่าครับ spec ตามลายเซ็นต์ครับใช้ XP ครับ
    Last edited by au5204; 30 Jan 2008 at 13:15:12.

OverclockZone Member au5204's Avatar

ไม่ได้ OC นะครับเดิม ๆ

OverclockZone Member Friday~13rd's Avatar

ความร้อนในจุดใดจุดหนึ่งของระบบ คงร้อนเกินที่เรากำหนดไว้

ระบบมันเลย Alert เพื่อเตือนเราน่ะ ขอรับ

.

Quote Originally Posted by Friday~13rd View Post
    ความร้อนในจุดใดจุดหนึ่งของระบบ คงร้อนเกินที่เรากำหนดไว้

ระบบมันเลย Alert เพื่อเตือนเราน่ะ ขอรับ

.
    แสดงว่า spec นี้เล่นไม่ได้ใช่ใหมครับ แล้วเราใช้อะไรครับวัดความร้อน CPU ครับ
    Last edited by au5204; 30 Jan 2008 at 13:32:12.

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

คุณเล่นมากเกินปาย เลยมีรภพยาบาลมารับตัวปาย โรงบาล /- -

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    คุณเล่นมากเกินปาย เลยมีรภพยาบาลมารับตัวปาย โรงบาล /- -
    เล่นแค่ 30 นาทีก็ร้องครับพอออกจากเกมม์ก็หายครับต้องอับเครื่องใหม่ใหมครับถึงจะเล่นได้ครับ

OverclockZone Member Friday~13rd's Avatar

Quote Originally Posted by au5204 View Post
    แสดงว่า spec นี้เล่นไม่ได้ใช่ใหมครับ แล้วเราใช้อะไรครับวัดความร้อน CPU ครับ

ไม่ใช่เล่นไม่ได้ขอรับ...

เพียงแต่เราไปตั้งจุดที่เตือนอุณหภูมิ ให้สูงขึ้น หรือไม่ก็ปิดเสียงเตือนนี้ไปเลยใน BIOS หรือ ถ้าใช้ Software ควบคุมก็ต้องปิดที่ Software
    แต่ถ้าปิดสถานะนี้ไปแล้ว ก็อาจมีข้อเสีย ทำให้เราไม่ทราบสภาวะความเป็นปกติ หรือ ไม่ปกติของระบบ

เช่น ถ้าตั้งไว้ให้มันร้องเมื่ออุณหภูมิถึง 40 องศาC มันก็จะร้องเตือนร้องทันทีเมื่อถึงจุดนี้ แต่ท่านฯ ก็สามารถตั้งเพิ่มขึ้นก็ได้ เพื่อให้มันหยุดร้อง เพราะจุดเตือนมันต่ำไป....

แต่ถ้าท่านฯ ตั้งให้มันเตือนไว้ในจุดที่คิดว่ามันสูงอยู่แล้ว สำหรับระบบของท่านฯ เช่นตั้งไว้ ถ้า 80 องศาC ให้เตือน นั่นหมายความว่า CPU หรือจุดวัดอุณหภูมิอื่นๆ มันคงร้อนจริงๆถ้าถึงจุดนี้ ถึงแม้ไม่ได้ O/C ก็ย่อมแสดงว่าการติดตั้งอุปกรณ์ที่ช่วยในการระบายความร้อน ไม่เป็นปกติ ที่มันควรจะเป็นแล้ว ครับ ต้องลองตรวจสอบให้ดี

.

Quote Originally Posted by Friday~13rd View Post
    ไม่ใช่เล่นไม่ได้ขอรับ...

เพียงแต่เราไปตั้งจุดที่เตือนอุณหภูมิ ให้สูงขึ้น หรือไม่ก็ปิดเสียงเตือนนี้ไปเลยใน BIOS หรือ ถ้าใช้ Software ควบคุมก็ต้องปิดที่ Software
    แต่ถ้าปิดสถานะนี้ไปแล้ว ก็อาจมีข้อเสีย ทำให้เราไม่ทราบสภาวะความเป็นปกติ หรือ ไม่ปกติของระบบ

เช่น ถ้าตั้งไว้ให้มันร้องเมื่ออุณหภูมิถึง 40 องศาC มันก็จะร้องเตือนร้องทันทีเมื่อถึงจุดนี้ แต่ท่านฯ ก็สามารถตั้งเพิ่มขึ้นก็ได้ เพื่อให้มันหยุดร้อง เพราะจุดเตือนมันต่ำไป....

แต่ถ้าท่านฯ ตั้งให้มันเตือนไว้ในจุดที่คิดว่ามันสูงอยู่แล้ว สำหรับระบบของท่านฯ เช่นตั้งไว้ ถ้า 80 องศาC ให้เตือน นั่นหมายความว่า CPU หรือจุดวัดอุณหภูมิอื่นๆ มันคงร้อนจริงๆถ้าถึงจุดนี้ ถึงแม้ไม่ได้ O/C ก็ย่อมแสดงว่าการติดตั้งอุปกรณ์ที่ช่วยในการระบายความร้อน ไม่เป็นปกติ ที่มันควรจะเป็นแล้ว ครับ ต้องลองตรวจสอบให้ดี

.
    ผมก็ set ไม่เป็นเลยครับซื้อมาก็เล่นเลยครับแล้ว ไป set ตรงใหนบ้างครับ(bios)ครับแล้วเวลา boot ขึ้นมาแล้วมันจะจอดำแล้วมีตัวหนังสือขึ้นเต็มหน้าก่อนจะเข้า windows ไป set ตรงใหนครับ
    เอาเป็นว่าเราซื้อ mainbaord มาเปลี่ยนใหม่นะครับเราต้องไป set ตรงใหนบ้างครับเคยแต่ให้เขา set มาจากร้านนะครับ mainboard ABIT AN 68 SD นะครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

ถ้าใช้เมนบอรืด asus ลองดูใน asus pcprobe

กำ ลืมดูข้างบนว่าใช้ abit

กด del เพื่อเข้า bios set up ตอนบูตเครื่องที่เห็นตัวหนังสือเยอะๆตอนนั้นล่ะครับ
    Last edited by elephanter; 31 Jan 2008 at 00:12:39.

OverclockZone Member

มันคงฟูโหลดอะมั่งคับ ความร้อนเลยขึ้นสูง แล้วมันก็ร้อง พอตอนเราออกจากเกมเครื่องมันลดการทำงานลงมา แบบนี้อะ่าวงะ

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

เปิดแอร์ พัดลมจ่อ ดูก่อน ว่าเปนอยู่มั้ย ถ้าเปนก็จัดไป
    เปิดคู่มือดูเลยครับ

OverclockZone Member santi's Avatar

spec นี้เล่นสบายๆ เหลือๆ

Bookmarks

Bookmarks