Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี NB ที่ใช้การ์ดจอแยกของ ATi มั้ยครับเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี NB ที่ใช้การ์ดจอแยกของ ATi มั้ยครับเนี่ย

อ่านๆดูเห็นมีแต่ nvidia ซะเกือบหมด ทุกยี่ห้อเลย
    เลยอยากรู้ว่า ของ ati radeon เนี่ย มี NB ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ใช้ชิพอันนี้มั่งอะครับ

หรือเดี๋ยวนี้เค้าไม่นิยม radeon ใน notebook กันแล้ว???
    แต่เห็นฝั่ง PC เชียร์กันสุดๆเลย เลยอยากได้มั่งครับ

ขอบคุณที่ตอบล่วงหน้านะครับ

มีครับ มีทุกยี่ห้อ(มั้ง) แต่รุ่นไหนบ้างนั้น รอท่านต่อไปครับ

Comment

ของรุ่นที่การ์ดแรงๆอ่ะ บอกหน่อย

Comment

ASUS G2S จะเป็น ati น่ะ
        น่าจะ HD2600 (ไม่รู้ XT รึเปล่านะ)

Comment

4920G ของ Acer อ่ะครับ
          ล็อตแรก ๆ เป็น ATI X2500

Comment

Acer Aspire 4920G จะเป็น Ati X2500 คับ(หรือ X1700นั้นเอง)
            ตัวท๊อปของรุ่น 4920G จะเป็น Ati HD2400XT คับ

จากที่รู้มานะคับ X2500 แรงกว่า HD2400XT แต่มันไม่รองรับ DX10
            X2500 มันรองรับ(Hardware)แค่ DX 9.0c เท่านั้นคับ

Comment

asus A8JP ใช้ ati x1700 ครับ แรงสุด(ในขณะนั้น) ตอนนี้ไม่มีแล้วมั่งครับ

Comment

VAIO CR13S ATi X2300 แต่ . . . มะค่อยแรงเท่าไหร่นะ

Comment

Toshiba A200
                  รุ่นไหนจำไม่ได้ เป็น ATI HD 2600

Comment

4920G-602G25Mn เป็นก้าดจอ HD2400XT แรม2กิก งับ

ใช้อยู่งับ ก็ดี เท่าที่ดูตอนนี้ที่เป็น ATI รู้สึกจะมีแต่ตัวนี้อ่ะครับที่น่าเล่น(หรือจะมีอันใหม่เป่ามะยู้)

G2S รู้สึกว่าจะเป็น NVIDIA GeForce 8600M GT และก็ขนาดพี่บิกเลย
                    4920G-602G25Mn เป็นก้าดจอ HD2400XT แรม2กิก งับ

ใช้อยู่งับ ก็ดี

http://www.techxcite.com/newsdetail.php/news/363/

Comment

อยากได้ที่มี ATI2700 หรือ HD3600 ไม่รุ้จะมีรุ่นไหนบ้าง

Comment

ง่ะ ขนาด Ati HD2600XT ยังเจอในพวกที่ราคา 75k+ เลยคับ
                        แต่ไอ Ati HD2700 ผมเคยเจอแต่บนเว็บ แต่ไม่เคยเห็นที่มันเอา
                        มาใส่โน๊ตบุ๊คขายเลยคับ

Comment

Working...
                        X