Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง ฮาร์ดดิส หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง ฮาร์ดดิส หน่อยคับ

พอดีตอนนี้ผมใช้ฮาร์ดดิส IDE อยู่ แต่บอร์ดผมมันมี Slot SATA ถ้าผมจะเปลี่ยน จาก IDE เป็น SATA2 มันจะช่วย พวกการเล่นเกม ได้ไวขึ้นปล่าวคับ มันจะแตกต่าง จาก IDE อย่างไรบ้างคับ

ขอบคุณในคำตอบล่วงหน้าคับ

ช่วยได้พอสมควนเลยครับ
    แล้วใช้เมนบอร์ดอะไรครับ ถ้าเป็น Sata2 นี้เยอะเลย ละ

Comment

ASrock775i65G คับ

Comment

บอร์ดผมมันรับ DDR1 กับ AGP คับ เป็น Slot775 มันมีตรงช่องดำๆแบนๆหน่อย ข้างๆ มันเขียนว่า SATA เฉยๆ ไม่ใช่ SATA2 อ่ะคับ มันจะใส่ได้ปล่าว

Comment

ได้คับ

Comment

นี้ครับบอร์ดผม ตามลิ้งเลย ดูให้ผมทีใส่ ฮาร์ดดิส SATA2 ได้ไหม พอดีใส่ IDE อยู่อ่ะคับ

http://www.asrock.com/mb/overview.asp?Model=775I65G
            Last edited by destinyair; 14 Aug 2008, 22:07:03.

Comment

Originally posted by destinyair View Post
              ASrock775i65G คับ

Support SATA 1.5Gb/s 2 ช่อง
              ใส่ได้ทั้ง SATA / SATA2 แต่จะทำงานที่ 1.5Gb/s อะ ดีกว่า IDE หน่อยหนึง

Comment

ใส่ได้ใช่ไหมคับ ผมจะได้ไปซื้อเลย แล้วมันช่วยในการเล่นเกมด้วยไหมคับ ล่ะก้มันดีกว่า IDE ตรงไหนบ้าง

Comment

ผมใส่ SATA2 ได้ใช่ไหมคับ

Comment

Originally posted by destinyair View Post
                    ผมใส่ SATA2 ได้ใช่ไหมคับ
                    ได้ครับ Sata2 ก็ใส่ได้ ไม่มีปัญหา

Comment

OK ขอบ คุณมากคับ เดวจะไปซื้อแล้ว 1900 นี้ คงพอน่ะคับ สำหรับ 160 G

Comment

Working...
                      X