Announcement

Collapse
No announcement yet.

คันปากอยากบอกเรื่อง X-Fi Xtreme Music

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nine View Post
    เขาใช้กันหมดแล้วท่าน

Comment

อยากได้ แต่งบซื้อคอมหมดแล้วอ่ะ

Comment

อยากได้เหมือนกัน ลำโพง 5.1 ต้องใช้รุ่นไหนถึงจะดีหรอครับ

Comment

Originally posted by nine View Post
          เขาใช้กันหมดแล้วท่าน
          ผมยังไม่มีโอกาศได้ใช้

Comment

ผมพึ่งยืมตัว X-FI Music ของเพื่อนมาลองวันนี้เองครับ งงกับมันนานพอดูเล่นโน่นนี่จนหมดก็สรุปได้ว่า เบสเจ้าตัวนี้ออกแนวลึก ๆ บวม ๆเหมือนจงใจเน้นเบสลึกเป็นพิเศษ (ผมต่อเทียบผ่าน AVR-YAMAHA 557 นะครับเทียบระหว่าใช้ SPDIF กับต่อเข้าช่อง Multi ส่วนเรื่องของตัว encode ภายในผมว่าผมชอบนะมันแยกแยะเสียงได้ชัดดี (ตอนดูหนัง) แต่ต้องลองฟังต่อไปก่อนอีกครับว่ามันจะสู้ DAC ของ YAMAHA เองได้ดีแค่ไหน

ส่วนไอ้พวกลูกเล่นเสริมเติมแต่ทั้งหลายผมรู้สึกว่า ไม่น่ามีมาด้วยเลยเกะกะเสียอรรสรถในการฟังเพลงหมด มันเหมาะกับการฟังสีสันมากกว่า(ผมคิดเอาเองคนเดียวนะ)

สรุปผมไม่ซื้อเพื่อนแล้ว ผมใช้ CT4830 ต่อไปดีกว่า เสียงทั้งหนักแน่นเสียงแหลมราบรื่นใส่ชัดไม่หลอกหูดี ซ้ำผมยังชอบการปรับ Audio HQ ตัวเก่ามันใช้ง่ายดีตัว Music มันงงเล่นยากครับในเวลาอันจำกัด เสียงอย่างคืนเทคโนโลยีมันเก่าไปเท่านั้นแต่ถ้าคนฟังเพลงดูหนังผ่าน SPDIF อย่างเดียวผมว่าใครมีตัวเก่า ๆ ก่อนหมดรุ่น SB0060 แล้วหล่ะก็เก็บไว้เถอะครับเหมาะสำหรับฟังเพลงมากกว่า.. (ไอ้ตัวไวบร้า.. อย่าไปเก็บไว้นะครับเก่าและห่วยแตก) .. ไว้จะลองหายืม ZS ของเพื่อนมาลองอีกตังนึงดู เห็นในบอร์ดนี้เขาว่าฟังเพลงดี..

Comment

ผมหมดสิทธิ์สัมผัสเลย ใช้NB แงๆๆๆ

Comment

Originally posted by IIM View Post
                ผมยังไม่มีโอกาศได้ใช้
                X-Fi Xtreme Gamer FPS + MX5021 + Grado SR60 + Philips HP890 & HE9600 + Audiotechnica A900 + Denon AVR 3808s + PSB intro Series1 + Paradigm PW2200

ของใครหว่า

Comment

ดีใจกับ จขกท ด้วยคับที่ได้มาใช้แล้วพอใจ
                  ผมก็อยากลองแต่ยังไม่มีโอกาส มีงบแค่ 2ZS

Comment

หูผมฟังsb0220กะลำโพงร้ายๆนี่ก้อสุดยอดแล้ว เหอๆ แต่จริงๆก้ออยากได้นะx-fiเนี่ย แต่มะมีตัง

Comment

เมื่อเกือบๆ3ปีก่อนกลั้นใจถอยXtremeMusic6450บาทผมก็มีความรู้สึกเหมือนจขกทนี้เหละว้าวววเบสมันแน่นขึ้นเป็นกองเสียงมันคมชัดสุดยอด ปล.ออนบอร์ดผมมันกระจอกด้วยเหละเลยต่างกันเยอะ

Comment

Originally posted by a12a View Post
                        ผมหมดสิทธิ์สัมผัสเลย ใช้NB แงๆๆๆ
                        NB ก็หา ตัว AUDIGY 2 มาใช้ได้นะครับ แต่ไม่รู้ว่ามัน port แบบไหน

Comment

ตัวนี้ผมสอยตั้งแต่ออกใหม่ๆเลยครับ
                          ฟังจนชินชาจนรู้สึกว่ามันเฉยๆไปแล้วอ่ะครับ หุหุ

Comment

ของผม ใช้กะ X5 II อ่าคับ

แหล่ม มั่กๆ

Comment

ผมว่า ถ้าใครที่ใช้ Onboard ตลอด แล้วอยู่ดีๆกระโดดมา X-fi ผมว่า 100ทั้ง 100 เป็นใครก็ต้อง รู้สึกสุดยอดครับ

ส่วนคนที่ฟังไล่มาเรื่อยๆ blaster PCI 16 , vibra 128 , live! 5.1 , Audigy 1 , 2ZS

แล้ว ถึงมาฟัง X-Fi จะรู้สึกอีกแบบครับ คือ ทุกคนรู้สึกได้ถึง Sound Quality ที่เพิ่มขึ้น

แต่เรื่องน้ำเสียง บางคนจะติว่ามันเสียงใสไป เบสอ่อนไป บางคนบอกเสียงหลอกหูก็มี เลยกลับไปเล่น 2ZS ที่เสียงซะงั้น แต่บางคนก็ชอบ X-Fi มากกว่า

ปล.ยินดีด้วยครับ ที่ชอบและมีความสุขกับมัน ^____^

Comment

ผมคิดว่า จขกท คุ้มสุดๆแล้วล่ะเสียเงินไปแล้วได้ของถูกใจขนาดนี้ ดีกว่าเสียเงินแล้วมานั่งบ่นเสียดายตัง ผมยังเซ็งการ์ดจอเปลี่ยนจาก 1950Pro เป็น 3850 มันต่างกัน ไม่เท่าไหร่ไม่น่าเสียตังเลยจริงๆ

Comment

Working...
                                X