Task Manager & Search ใช้ไม่ได้คับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: Task Manager & Search ใช้ไม่ได้คับ

OverclockZone Member coldcoolz's Avatar

Default Task Manager & Search ใช้ไม่ได้คับ

Task Manager & Search ใช้ไม่ได้คับ กด ctrl+alt+del ไม่ขึ้นน่ะคับ ผมเลยลองกด คลิกขวาที่ทาสบาร์ข้างล่าง แล้ว เลือก Task Manager แต่มันขึ้นว่า Disabled by Admin..... แล้วเครื่องก็ Restart เองอะคับ แล้วก็กด ctrl+f ที่หาไฟล์ในเครื่องไม่ได้อะคับ !!

Bzis's Avatar

ไวรัสมาเยี่ยมแล้วหละคับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ถ้าไม่ไป Disable มันก็แสดงว่า Virus ไม่ก็ Spyware ครับ

OverclockZone Member coldcoolz's Avatar

ครับผม
    แล้วพวกคุณใช้โปรแกรมอะไรสแกนกันอะครับ

OverclockZone Member Nightmare156's Avatar

Kaspersky
    NOD32
    Panda Antivirus

เลือกซักตัวครับ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

ในเวปของ NOD (หรือค่ายอื่นๆ)ก็จะมีไฟล์ FIX เฉพาะไวรัสตัวนี้มาให้โหลดไปแก้ครับ ขนาดไม่กี่ร้อย K

ส่วนรายละเอียด ก็เข้าไปอ่านเอาตามอาการครับ เดี๋ยวก็จะรู้ว่า เราโดนไวรัสตัวไหน อาการอย่างไร และจะได้ Load ตัวไหน

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member danero's Avatar

ลองเข้าไปหาตัวแก้ในนี้ครับ http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=57531

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

เรือง task

ไปที่ start / run แล้วพิม regedit แล้วไปที่

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Group Policy Objects\LocalUser\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\System

ตรง "DisableTaskMgr"=dword:00000000 ให้เป็น 0 (เพราะไวรัสจะแก้ให้เป็น 1)

เคยโดนเหมือนกันแค่แก้ตามนั้นก็เปิดได้

ปล.ถ้า ที่อยุ่ใน regis ผิดผลาดขออภัยตอนนี้ ใช้ vista อยู่เลยถ่ายรูปมาให้ดูไม่ได้

คุณ kingza99 มันพิม rededit ไม่ได้อะคับ โดน Disabled เหมือนกัน

keybroad ใช้งานได้หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

ไวรัส 100% ครับ เคยโดนมาล่ะ
    ลองดูที่ผมเคยถามเพื่อนๆเราไว้นะครับ มีประโยชน์มาก
    ตามนี้ครับ : ติดไวรัส แำ้ก้ได้|| แ้ก้ไม่ได้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=146022

OverclockZone Member AntiVirus's Avatar

เปนไวรัสจาก flash drive ล่ะครับ เข้าไปตามเวบ denero บอกนั่นล่ะ

คาดว่าจะเปนไวรัส flashy แต่ไอ search ทำงานไม่ได้นี่ จำชื่อไวรัสมะได้แล้วอะ - -

OverclockZone Member OzwizarD's Avatar

นี่เลยครับได้มาจากเค้าอีกที ใช้แล้วหายชัวร์

1. แก้ไขให้มี Floder Option บนเมนูบาร์ของหน้าต่าง
    2. แก้ไขให้สามารถดูไฟล์ซ่อน (Hidden files) ได้
    3. แก้ไขให้โชว์ไฟล์ Extension
    4. แก้ไขการเปิดใช้งาน Run ของ Windows
    5. แก้ไขการเปิดใช้งาน การคลิ๊กขวา ใช้งานได้
    6. แก้ไขให้ Registry Editor (regedit) ใช้งานได้
    7. แก้ไขให้กด Ctrl+Alt+Del เรียกใช้งาน Task Manager ได้
    8. แก้ไขให้ใช้งาน CMD (Dos ของ WindowsXP) ได้
    9. แก้ไขค่าเริ่มต้นของหน้าเว็ปเพจ
    10. ปิดการใช้งานของ Autorun
    11. ค้นหาและลบ autorun.inf
    12. เรียกการใช้งาน Scan & Clean ของ NOD32 (ต้องมี NOD32 ติดตั้งอยู่ในเครื่องด้วยนะครับ จึงจะสามารถใช้หัวข้อนี้ได้ ถ้าไม่มี NOD32 ให้ติ๊กออกตัวล่างสุด)
    ** หมายเหตุ ** เราสามารถเลือกในแต่ละหัวข้อว่าจะให้ทำงานหรือไม่ก็ได้ โดยการคลิ๊กเครื่องหมายถูกหน้าหัวข้อนั้นๆ ครับ

*** หมายเหตุ ***
    หลังจากที่มีการ Restart เครื่องแล้ว หากปรากฏว่าปัญหาทั้ง 3 ข้อดังกล่าวกลับมาเป็นอีกครั้ง ก็แสดงว่าในเครื่องของเรามีสิ่งแปลกปลอมซุกซ่อนอยู่ (ส่วนใหญ่จะอยู่ไน Registry ที่สับคีย์ HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run
    และสับคีย์
    HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run
    ก็ต้องหาตัวป้องกันไวรัสมาจัดการมันครับ

** Credit คุณ ha_tori ครับผม
    ไฟล์แนบเอกสาร ไฟล์แนบเอกสาร

OverclockZone Member
    ถานีรถฟายหัวหิน

ลองดูนี่คับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=129519

Bookmarks

Bookmarks