Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะใช้ฮาดดิสของคอมธรรมดาเอามาต่อกะโนตบุคได้ไหมอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะใช้ฮาดดิสของคอมธรรมดาเอามาต่อกะโนตบุคได้ไหมอ่ะครับ

ดูฮาสดิสของโนตบุคมันแพงจะอัพไปก็ แหะๆ ^^
    เห็นของคอมตั้งโต๊ะราคาถูกดี

เลยอยากจะถามว่าเอามาใช้กันได้ไหมครับ
    แล้วถ้าได้ต้องซื้อไรเพิ่มไหมครับ
    ขอบคุณครับผม

ซื้อ External Box รุ่นที่ตรงกับชนิดของ HD ครับ
    โน้ตบุ๊คควรจะมี port USB2.0 หรือ Firewire หรือ eSATA ครับ

Comment

ไม่แพงน่ะ HDD notebook หน่ะ ใช้ใส่ external ก็ได้ กล่องก็ไม่กี่ตังค์เอง

Comment

เง้อ ๆ ๆ เข้าใจว่าไงดีหว่า เอา Hdd Pcมาต่อเพิ่มเพื่ออัพ พื้นทีให้มีทีเก็บมาขึ้นหรือว่า ต้องการนำ HD pC มาต่อเพื่อรัน Os อะคับ ^ ^ แบ่งเป็น2กรณีละกัน
        1-ซื้อBox มาใส่คับ เง้อราคา Box ประมาณ 500-1500 แล้วแต่รูปแบบและยี้ห้อต่อได้ทั้ง SATA หรือ IDE อะคับ
        2-เรื่องทีจะนำ HD มาต่อเพื่อลงOs+ใช้งาน ยังม่ะเคยเหงนะ ตามความคิดแย้ว น่าจะพอได้นะคับ แปลงหัวเอา แต่ไฟคงต้องใช้แยกนะคับ ^ ^ ไฟ Hd โน๊ตบุ๊กมันกินน้อยอะคับ คงไม่ไหว (ขณะแปลง HD โน๊ตบู๊กไป Pc ยังได้เยย จริงประ)

Comment

ก็มันมี hdd
          ของ pc
          อยู่แล้ว อ่ะครับ
          จะนำไปต่อกะโนตบุค เพื่อใส่ฟัง เพลง หรือดูหนังไรพวกนี้ได้ป่ะครับผม

Comment

Originally posted by กบกระโดดไม่ไกล View Post
            ก็มันมี hdd
            ของ pc
            อยู่แล้ว อ่ะครับ
            จะนำไปต่อกะโนตบุค เพื่อใส่ฟัง เพลง หรือดูหนังไรพวกนี้ได้ป่ะครับผม
            เง้อๆๆ ไปซ้อกล่องต่อคับ สวย ๆ เยอะแยะคับ ลองถามร้านดุกะได้คับ

Comment

กระทู้นี้ขายของดี ราคาถูกดีครับ ผมเพิ่งซื้อมาใช้ ok.เลยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=15322

Comment

19/08/06 WesternDigital My Book เอ็กซ์เทอนอลฮาร์ดไดร์ฟ ความจุสูง ดีไซน์เฉียบ [Review]

ไม่ต้องเสียเวลาซื้อกล่องและฮาร์ดดิส สะดวก สวยงาม ราคาพอๆ กัน HDD Box สำเร็จรูปไปเลยครับ

Comment

Working...
                X