Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ M/B 478 สำหรับ over clock ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ M/B 478 สำหรับ over clock ด้วยครับ

แนะนำ M/B 478 สำหรับ over clock ด้วยครับ

จะเอาไปใช้กับ P4 3.0 G ครับ/Ram 512 M

ขอบคุณครับ

ขาย cpu กับ ram แล้วไปซื้อชุดใหม่ดีกว่าครับ

Comment

เห็นด้วยครับ
      คล็อก754 ยังจะมันซะกว่า

Comment

P4 3.0GHz ไม่ ต้อง เร่ง ก้อ แรง พอ แล้ว ล่ะ มั่ง จ๊ะ
        ไม่ งั้น ก้อ ขาย ทิ้ง หา ตัว ใหม่ เล่น ดี กว่า
        เดี๋ยว จะ ไม่ คุ้ม เอา นะ จ๊ะ....

Comment

ขอบอกว่า ถ้าจะลากตัวนี้ P4 3.0GHz Socket 478 ต้องยอมรับ 2 ข้อนี้ให้ได้ด้วยครับ

1.ถ้าใช้ ฮีทซิ๊งค์เดิมๆ คุณจะเจอกับเสียงพัดลม ที่ดังยังกับมีเรือหางยาว ซัดแข่งกันอยู่ในคอมครับ.
          2.ความร้อนมหาศาล บานตะไท อันนี้ต้องลองเองครับ เดิมๆ มันก็ล่อไป 57-59 องศาแล้ว

แต่ถ้าท่านรับ 2 ข้อข้างบนไหว หรือไม่ก็หาทางออกโดยการหา ฮีทซิ๊งค์แต่งดีดีซักตัวมาดับร้อน ผมแนะนำบอร์ดตัวนี้เลย Asus P4P800-E Delux หรือไม่ก็ P4P800SE 2 ตัวนี้ครับ เคยใช้เองอยู่พักนึง โอเคเลยครับ

Comment

ASUS ตระกูล P4P800 ครับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

มีอะไรเพิ่มเติมได้น่ะครับ

Comment

Working...
              X