Announcement

Collapse
No announcement yet.

โทษทีคับผมมาผิดห้องหรือป่าว แต่อยากถามอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โทษทีคับผมมาผิดห้องหรือป่าว แต่อยากถามอ่ะ

คือแบบว่าห้องนี้ถามแล้วนอกจากจะได้คำตอบดีๆแล้ว ยังมีคำตอบฮาๆแถมไปอีกT_T
    เรื่องก็มีอยู่ว่า ซื้อคอมมา1เครื่อง มีช่องเสียบUSBมาทั้งหมด12ช่อง ทำไมใช่ได้แค่4ช่องอ่ะ
    ไอ้ช่องที่เหลือเวลาเสียบปุ๊บ มันก็จะมีรูปภาพขึ้นมาแถวแท่งภาระเป็นรูปสามง่ามสัญลัก USB พร้อมคำว่า not found hardware(พิมผิดก็ขออภัย) มันเป็นอะไรเหรอ

แน่จัยว่าเป็นรู usb ไม่ใช่รู iEEE เพราะมันเหมือนกันเลย
    Last edited by คน; 19 Nov 2006, 01:16:00.

Comment

แล้วจะดูยังงัยอ่ะ

Comment

ใช้ตาดูจิ 555+

คู่มือแผนผัง มีบอกงิ มันจะเขียนบอกตัวเล็กๆด้วยที่บอด ส่องหน่อยๆ

Comment

เอาง่ายๆ USB หัวสี่เหลี่ยมมุมฉาก
          ส่วนIEEE มันจะมนๆรีๆ

Comment

Originally posted by Hwalker View Post
            เอาง่ายๆ USB หัวสี่เหลี่ยมมุมฉาก
            ส่วนIEEE มันจะมนๆรีๆ
            คืออันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ IEEE เอาไว้ใช้งานอะไรครับ
            Userจริงๆครับ ใช่อยากเดียวไม่เคยศึกษาเกี่ยวกับคอมเลย ต้องมาศึกษาจากคนแถวนี้นี้แหละ
            ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเป็น IEEE จริงจะเสียบลงได้ไงครับ

IEEE เอาไว้เสียบกับอุปกรณ์พวก HDD นอก ไม่ก็หลักๆใช้กับกล้อง vdo ครับ

Comment

ไม่ได้ต่อมั้ง

Comment

ถ้าขึ้น not found hardware แสดงว่าคอมพิวเตอร์รับรู้แล้วครับ ว่ามีอุปกรณ์เสียบเพิ่มเติมเข้าไปในระบบ แต่คอม ไม่รู้ว่าอุปกรณ์ชิ้นนั้นคืออะไรนะครับ (ในกรณีเพิ่งเอามาเสียบครั้งแรก) มันจะถามหา Driver ลงให้ Driver แล้วจะใช้งานได้ครับ หรือ ยังไม่ได้สั่งเปิด usb port อื่นใน Bios หรืออุปกรณ์เสีย

Comment

Working...
                  X