Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าเพื่อนๆยึดจอ LCD กับโต๊ะยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าเพื่อนๆยึดจอ LCD กับโต๊ะยังไงอะครับ

คือผมเห็นที่ฐานข้างใต้เหมือนจะมีที่ให้ยึดกับโต๊ะ แต่ผมทำไม่เป็นอะครับ

เลยอยากรบกวนถามหน่อยครับว่า เพื่อนวางจอ LCD ไว้กับโต๊ะนี่ มีอะไรยึดไว้มั้ยครับ

หรือวางไว้เฉยๆ

ผมไม่กล้าวางไว้เฉยๆ กลัวมันล้ม เลยเอากาวสองหน้ายึดไว้กับโต๊ะอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ของผมวางเฉยๆนะครับ ก็ไม่มีปัญหาไรนะครับ

Comment

จอคงใหญ่หล่ะสิเลยกลัวล้ม ผมวางไว้เฉยๆๆ.....อย่าไปกลัวมันล้ม ไม่ล้มหรอกเค้าออกแบบมาดี

Comment

ไม่ใหญ่ครับ 17 นิ้วเองครับ

กลัวล้มแล้วพังอะครับ

Comment

ตั้งมันเฉยๆไม่ต้องยึดหรอกมันไม่ล้มง่ายหรอก ถ้าไม่ชนจอจังๆ

Comment

LCD รุ่นไหนอ่ะท่าน เผื่อมีเพื่อนๆในนี้รู้วิธียึดฐานกับโต๊ะได้ จะได้ยึดไว้เพื่อความสบายใจ แต่โอกาสที่มันจะล่มนี่น้อยมากๆเลยนะครับ

Comment

ผมก็วางไว้เฉยๆ

Comment

ผมก็วางไว้เฉยๆนะ วาย19นิ้ว ถ้ากลัวมันล้มก็เอาตะปูตอกไปเลยครับ

Comment

ไม่ล้มหรอกครับ ถ้ากระแทกความแรงขนาดว่าจอล้มนะ กรณีที่ยึดกับโต๊ะฐานคงหักอ่ะ

Comment

อืม ก็ไม่ได้ยึด อะไรก็วางไว้เฉยๆ

ถ้าจะติดข้างฝา ค่อยหาตัวยึด

Comment

เหอะๆ ไม่ต้องกังกลขนาดนั้นหรอกครับ ถ้าไม่ชนจังๆ ไม่ล้มหรอก เค้าออกแบบมาเพื่อที่จะวางไว้แล้ว ฐานทำมาอย่างมั่นคง ถ้าไม่ชนแรงๆ มะล้มหรอก ยังไม่เคยเจอ ลมพัด แล้วlcdล้มนะ ถ้าไม่ใช่พายุ

Comment

Working...
                      X