Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องการไรท์แผ่น คับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องการไรท์แผ่น คับผม

คือ ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ dvdrw sata ก็มีปัญหาเกิดขึ้นคับ บางทีก็ไรท์ได้นะ บางทีก็ไรท์ไม่ได้ แต่ส่วนมากจะไม่ได้ ใช้ เนโร มันจะขึ้นว่า มีปัญหาในการเปรียบเทียบพลังงาน อะคับ T-T ใช้ อันรีด มันก็ขึ้น ประมาณเนี่ยอะคับ แบบนี้เป็นที่อะไรคับ ผมใช้ บอร์ด giga p35 ds3r นะคับ เอ้อแล้วใน ไบออด มันขึ้นที่ไดฟ์เป็น ide อยู่เลยคับ งง

ลองถอดถ่าน เคลียไบออสดูคับ

Comment

ผมก็ใช้ DvD-rw ยี่ห้อ LG แบบ Sata ไม่เห็นมีปัญหานี่ครับ ก็เขียน DvD มาทั้ง 4.7 + 8.5 ก็ไรท์ได้หมดครับ แต่จะมีปัญหากับ CD บ้างครับ ไรท์เสียมา 2 แผ่นแหละ กะลังจับดูอยู่ว่าจะเลิกเขียน CD ดีไหม
      อ้อ ลืมบอกใช้ Nero 8 แรม 2 กิก

Comment

Working...
      X