Announcement

Collapse
No announcement yet.

e2160 + asrock wolfdale oc ตันที่ 1.9 Ghz เอง ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e2160 + asrock wolfdale oc ตันที่ 1.9 Ghz เอง ทำไงดี

e2160 + asrock wolfdale oc ตันที่ 1.9 Ghz เอง ทำไงดี
    ขอแบบ ไม่ BSEL MOD นะครับ พอจะไปถึง 2.0 Ghz ไหวไหมคับ
    ปรับไงดี ขอสูตรทีคับ
    spec e2160
    ram corsair vs 1gb x2 667
    m/b asrock wolfdale
    psu dtech 650W
    VGa HD3850
    ขอบคุณครับ

ตันแรมเปล่าครับลองทดดูครับ

Comment

ที่ว่าตันนี่มันเป็นยังไงครับ เปิดไม่ติดหรือว่าบูสไม่ขึ้นแจ้งรายระเอียดนีดนึง อิอิ..

Comment

กำ..ไปได้แค่ 100M เอง น้อยจัด
        ทดบัสแรมลงให้สุดครับ อัดไฟแรมไปเรื่อยๆ (ไล่ๆ ดู)
        น้อยๆ น่าจะได้ซัก 20-30% นะครับ

Comment

ที่ว่าตัน คือ บูสไม่ขึ้นอะคับ
          ว่าแต่ บอดนี้ อัดไฟยังไงเหรอคับ
          ผมปรับตรง ไฟแรม เป็น high ทด บัส 200 (400 ) 5-5-5-12 แล้ว ยังตันที่ 219 Mhz เอง
          ทั้งๆที่ amd x2 3600+ ใช้แรมตัวเดียวกันไปได้ ตั้ง 2.5 Ghz

Comment

ทดแรม 1:1 ลากได้ เกิน 2.0GH แน่ะ แต่ปรับ PCIE 101 ด้วนะ

Comment

มอม

Originally posted by maxy View Post
              ทดแรม 1:1 ลากได้ เกิน 2.0GH แน่ะ แต่ปรับ PCIE 101 ด้วนะ
              ทดแรม 1:1 ทำไงเหรอคับ

Comment

-*-

Comment

ถ้าใช้ 800 ก็ขึ้นเยอะกว่านี้ แล้วทดให้วิ่ง 677 หรือต่ำสุด จากนั้น ก็ คูณเลย จนบัส ถึง 800 ค่าGhz.คงสูงขึ้น
                  แต่เป็น คอร์เเชร์ ก็ ดึง 1066 แต่ต้องดู บอร์ดด้วยนะว่ารับ 1066 รึเปล่า

ดำน้ำ

Comment

ทด ก้ ทดแล้ว ลองทุกทางแล้ว
                    ไหง มันปรับบัสได้ แค่ 219
                    เกินนี้ บูตไม่ขึ้นแล้ว

งง เลย *-*

Comment

จ่ายไฟ CPU ไฟแรม จ่ายเพิ่มขึ้นด้วยน่ะครับ อย่าออโต้ครับ

Comment

Originally posted by arashi_989 View Post
                        ถ้าใช้ 800 ก็ขึ้นเยอะกว่านี้ แล้วทดให้วิ่ง 677 หรือต่ำสุด จากนั้น ก็ คูณเลย จนบัส ถึง 800 ค่าGhz.คงสูงขึ้น
                        แต่เป็น คอร์เเชร์ ก็ ดึง 1066 แต่ต้องดู บอร์ดด้วยนะว่ารับ 1066 รึเปล่า

ดำน้ำ
                        มั่ว chip หาย
                        นี่แหละสมองเกรียนๆ มันคิดได้แค่นี้แหละ

Comment

ผมปรับเป็น ไฟ cpu ไฟ แรม เป็น high หมดแล้วอะครับ

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
                            ผมปรับเป็น ไฟ cpu ไฟ แรม เป็น high หมดแล้วอะครับ
                            หรือว่าต้อวทำใจแล้วอะคับ ถ้าจ่ายสุดๆกันแล้วยังไปได้แค่นั้น ทดแรมแล้ว จ่ายไฟสุดๆแล้ว สู้ๆครับบบ ไม่รู้จะช่วยยังไงแล้วคับ

Comment

ครับก้ พยายามปรับ ตาม Basic ทุกอย่างแล้ว ก้ไม่ขึ้น
                              สงสัยได้ ย้าย เจ้า hd 3850 ไปซบเจ้า x2 3600+@4800 เสียแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                              X