Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสเจ๊งบ่อยมากๆ <ยกไปร้านทุกอาทิตย์เยย> ใครก็ได้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสเจ๊งบ่อยมากๆ <ยกไปร้านทุกอาทิตย์เยย> ใครก็ได้ช่วยที

...
    Last edited by Hang998; 22 Sep 2011, 00:57:59.

ไม่มีฮาร์ดดิสลูกอื่นให้ลองแล้วหรอครับ บางทีอาจจะเป็นที่อย่างอื่นก็ได้

Comment

MB ครับผมส่ง MB เคลมหายเป็นปลิดทิ้ง

Comment

ลองเปลี่ยนสายดูรึยังครับ

Comment

หาไปหามา ระวังจะเป็นเพราะ PSU จ่ายไฟไม่พอนะคับ เคยเป็นมาแล้ว รวนแล้วรวนอีก ค้างแล้วค้างอีก เปลี่ยน PSU หายเลย

Comment

เปลี่ยน PSU ซะท่าน

Comment

เสนอแนะให้เปลี่ยน psu อีกเสียงครับ

Comment

Power Supply จ่ายไฟไม่นิ่งแน่นอน

Comment

PSU ไฟจ่ายไม่ดี
                  RAM เดี้ยง มีปัญหา
                  2 ตัวนี้ถ้าเสียจะมีอาการดังกล่าว

Comment

เปลี่ยนทีละอย่างโดยการยืมเพื่อน เหมาะสุด

แล้วตัวไหนมันเสียก็เอาไปเคลมซะ

Comment

.
                      Last edited by Hang998; 22 Sep 2011, 00:58:20.

Comment

ผมก็เป็นครับ อาการคล้ายๆกันนี่ล่ะ
                        แต่วันดีคืนดีมันก็จะเป็นเอง
                        ฮาดดิสเสียงดัง
                        บางครั้งบูตไม่ขึ้น ติดอยู๋ตรงหน้าบูตนั่นละ(ไม่เคยรอ ดึงปลั๊กทิ้งเลย รำคาร)
                        บางครั้งเปิดเครื่องดีเทคไม่เจอ
                        ไช้กับบอร์ดอื่นก็เป็นถ้าไช้เป็นฮาดดิสที่บูตวินโดว
                        psu ผม อีนาแม็กลิเบอร์ตี้ 550 w

ฮาดดิสซีเกตตัวบาง ประกันดีคอม เลยไม่อยากเอาไปเครม ไม่ชอบของซ่อมของคนอื่น

Comment

ลองเปลี่ยนpsuอีกเสียงครับ ของผมอาการเป็นภาพแตกและลายๆๆครับตอนเล่นเกมครับเพราะว่าตอนนั้นใช้การ์ดจอของasus eax1950[ro-cfครับมันต้องใช้ไฟพ่วงครับผมเลยเปลี่ยนpsuของtt750wครับที่เปลี่ยนสูงๆเพระว่าเผื่ออนาคตครับ ตอนนี้เล็ง3870x2อยู่ครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                            ผมก็เป็นครับ อาการคล้ายๆกันนี่ล่ะ
                            แต่วันดีคืนดีมันก็จะเป็นเอง
                            ฮาดดิสเสียงดัง
                            บางครั้งบูตไม่ขึ้น ติดอยู๋ตรงหน้าบูตนั่นละ(ไม่เคยรอ ดึงปลั๊กทิ้งเลย รำคาร)
                            บางครั้งเปิดเครื่องดีเทคไม่เจอ
                            ไช้กับบอร์ดอื่นก็เป็นถ้าไช้เป็นฮาดดิสที่บูตวินโดว
                            psu ผม อีนาแม็กลิเบอร์ตี้ 550 w

ฮาดดิสซีเกตตัวบาง ประกันดีคอม เลยไม่อยากเอาไปเครม ไม่ชอบของซ่อมของคนอื่น
                            เค้าเอาของซ่อมมาให้ครับ ส่งเคลม hdd อีก ไปศูณย์ใหญ่เลย
                            แต่ psu อาจมีเอี่ยว

Comment

ขอเอี่ยวด้วยคนครับ
                              HDD SEAGATE SATA ii 160GB ค่อนข้างมีปัญหาครับ
                              ลูกค้าเจอมาหลายรายแล้ว ไอ้ตัว160เนี่ย ล่าสุดผมก็โดนครับ แบดเฉยเลย
                              แต่เคลมศูนย์ดีคอมพันทิพย์ได้ของใหม่แกะกล่องครับ ซิงๆเลย
                              แต่ตอนนี้ยังไม่กล้าเอามาใช้ กลัวเจ๊งอีก ขี้เกียจแบ๊กอัพข้อมูล
                              เลยใช้แม่ง 80 IDE พอและ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X