Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำต่อ line out จาก Sound Card External ออกมาเสียบที่หน้า Case ไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำต่อ line out จาก Sound Card External ออกมาเสียบที่หน้า Case ไหมครับ?

ตอนนี้ผมใช้ M/B Gigabyte GA-8IPE1000 Rev.4(sound on board), Case Gview Delight แต่เสียงมันออกหูฟังข้างเดียว (ลองกับหูฟัง เสียบทั้งด้านหน้าและด้านหลัง Case) ผมเดาว่า Sound on Board ผมคงเสียไปแล้ว (ลองปรับ Balance ซ้าย-ขวา แล้วครับ)

ผมเลยว่าจะไปซื้อ Sound Card External ราคาประมาณแถวๆ 200-700 บาท มาเสียบ (แนะนำรุ่นหน่อยก็ดีครับ ไม่เน้นหรู เพราะลำโพง 2.1 ธรรมดา หรือจะเลือกเผื่ออนาคต 5.1 ก็ไม่น่าเสียหาย เพราะราคา Sound Card External ระดับล่างๆ ต่างกันไม่มาก)

ปัญหาคือ แล้วผมจะต่อ สัญญาณ Line out มาหน้า Case อย่างไรครับ มันมีให้ต่อไหมครับ หรือว่า ต้องไปเสียบที่ด้านหลัง Case ที่ Sound Card อย่างเดียว ?

ขอบคุณครับ
    Attached Files
    Last edited by Chan; 31 Jan 2008, 08:47:24.

ดันหน่อย ท่านใดทราบแจ้งหน่อยน่ะครับ

Comment

พวก SB live SB0220

Audigy 2 ZS

และ X-fi เสียบได้ มีวิธี

Comment

ท่านเรือรบ...0100 ไม่มีวิิธีเหรอครับ

Comment

Working...
        X