Announcement

Collapse
No announcement yet.

พาE8200ไปที่ 3.8 แล้วไม่เสถียรอ่ะคับทำไงดี!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พาE8200ไปที่ 3.8 แล้วไม่เสถียรอ่ะคับทำไงดี!!!

ใส่ไฟCPUไป 1.6500(ลองไล่ตั้งแต่ 1.6000) ไฟแรม 2.1 CPU=475*8 RAM 1:1 2t 5-5-5-15 นอกนั้นAutoครับ
    พาไปที่ 4.0 แล้วแต่ก็ไม่เสถียรเหมือนกันอ่าคับ รันGo-Orthosได้แค่1hrบางครั้งก็20นาทีก็ไม่ผ่าน บางครั้งก็รีสตาทเองอ่ะคับ(แต่ไม่ค่อยมี) ทำมา 3 วันแล้วอ่ะคับเหนื่อยมั๊กมากๆ ไปไม่เสถียรซักทีอยากรู้ว่าทำไงให้เสถียร อีกอย่างอยากรู้ว่าทำไงให้อุณหภูมิCPUลดคับซัก10องศาได้มั้ยคับ อิ อิ ขอแบบราคาไม่เกิน 3000 คับ แนะนำทีคับ

ทำไมไล่ไฟสูงจังเลยครับ

ลองไล่ตั้งแต่ 1.4-1.6 ครับ บางครั้ง 1.4ก็พอแล้ว cpu พวกนี้ไม่ชอบไฟเยอะตระกูล E8XXX เนี่ย

ไฟเยอะไปเวลารัน full ก็ร้อนตาม มันก็ไม่ผ่านเป็นธรรมดาครับ
    3.8นี้มันใช้ไฟไม่เยอะเท่าไหร่หรอกครับ

Comment

ใช้ไฟไม่ถึง 1.5 บางครั้บบู๊ทไม่ขึ้นเลยอ่าคับ งง ไม่รู้จาทำไงคับ

Comment

ผมว่าไฟมากไปครับ ลองลดมาเหลือ 1.4 กว่าๆก็พอ ไฟมากมันจะร้อน แล้วมันก็จะรีใหม่ แล้วCLเดิมๆมันเท่าไหร่ครับ
        Last edited by okinava30; 31 Jan 2008, 16:25:39.

Comment

ไปไล่ไฟ nb กะเรื่องของแรมดีกว่างับ

Comment

จะลองคับ ขอบคุณคับ เอ่ออยากถามเรื่อง 2900xt คับ มันร้อนประมาณ 70 อ่ะร้อนไปป่ะ ถ้าอยากเย็นแบบไม่เสียงดังต้องทำไงคับ ไม่เล่นน้ำนะ ตอนนี้ปรับพัดลม 31% มากกว่านี้เสียงเริ่มดังคับ

Comment

ทำใจครับ เสียงพัดลมแต่ 31 %ดังแล้วเหรอครับ ปกติ 50นะผมว่าเริ่มดัง

ว่าแต่ ซิงเดิมหรือเปล่าครับ 3.8 นี้ก็เริ่มสูงแล้วนะครับสำหรับซิงเดิม

เพราะเท่าที่ดู 480*8 บัสไม่สูงมาก ไฟ NB ไม่ต้องเพิ่มมาก

แรมอะไรครับ ถ้าแรมบ้านๆทั่วไปอาจจะไปติดที่แรมก็ได้ครับ

ถ้าซวยสุดก็ CPU วิ่งได้แคนั้นครับ แต่ผมว่ายาก

Comment

อ๋อ มันต้อง set แบบนี้ นี่เอง
                แอบหาข้อมูล

Comment

ซิ้งใช้ของอะไรอะครับ (แอบเนียนเก็บข้อมูล)
                  Last edited by SCREW; 31 Jan 2008, 23:01:23.

Comment

ซิ้งเดิมๆ คับ ช่วยต่อทีคับ เซ็ทไร อ่า

Comment

น่าจะตันที่แรม kingston เราว่านะ

ไปหาแรม เทพ ๆ พวก cl4 หาแถวในบอดซื้อ-ขาย อะ เยอะเลย

Comment

!!! ซิ้งเดิมๆ พามาถึงขนาดนี้สุดยอดเลย

เรื่องอื่นเชิญท่านต่อไปครับ...

Comment

ตอนนี้ 3.8 เสถียรด้วยGo-Orther+Super Piแล้ว อิ อิ แต่ 4.0 ไม่เสถียรเพราะต้องให้ไฟประมาณ 1.6200-1.6500 แล้วเครื่องมันร้อนไปเกือบ 80 มันเลยรันไม่ผ่านอีกอย่างแรมคงไม่ถึง ถ้าจะเอา 4.0 คงต้องเปลี่ยนซิ้งใหม่+แรม แนะนำซิ้งทีคับ เคสที่ใช้อยู่มันค้อนข้างเล็กคับ กลัวเอามาใส่ไม่ได้ แนะนำซิ้งไม่ใหญ่มากที่ระบายความร้อนดีๆหน่อยคับ(เคสกว้างประมาณ 17-18cm)

Comment

Zalman 9700LEDมันใหญ่ไปมั้ยแล้วมันจะลดความร้อนได้ซัก 15-20 องศามั้ยคับ ช่วยแนะนำทีคับ ไม่เคยใช้

Comment

นินจามินิ ก็ok ครับ เย็นใช้ได้ในแบบของตัวเล็ก

Comment

Working...
                              X