Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ PSU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ PSU หน่อยครับ

อยากทราบว่าถ้าผมไม่ได้ OC ผมมีความจำเป็นหรือเปล่าที่จะต้องซื้อ PSU

ระดับ 2000+ มาใช่เพราะเมื่อ 5 ปีที่แล้วผมซื้อคอมมาโดย PSU ก็เป็นแบบถูก

น่าจะไม่เกิน 500 แต่พอมาถึงปัจจบันผมต้องการจะซื้อคอมเครื่องใหม่

ผมได้ไปถามและดู spec ในห้องจัด spec ก็เห็นพี่เค้าจัด spec แล้วจะ

ต้องมี PSU ระดับ 1500+ เป็นอย่างต่ำ ก็เลยอยากทราบว่ามันจำเป็นสำหรับ

ผมหรือเปล่าที่ไม่คิดว่าจะ OC ถ้าจะทำก็คงทำเท่าที่ M/B มันมีให้ config

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ

ผมว่าจำเป็นนะครับ เพราะผมเข็ดกับ PSU ราคาถูก Watt ไม่แท้ เล่นเอาอุปกรณ์ภายใน เช่น Mainboard กับ RAM พังไปเยอะแล้ว เดี๋ยวนี้ PSU ใช้ได้ไม่ทนเหมือนสมัยน 10 - 20 ปีที่แล้วน่ะครับ ที่ PSU ติด case ทนมาก ใช้งานกันเป็นปี ๆ แล้วเลาพังก็หยุดหมุนไปเฉย ๆ ไม่ทำให้อุปกรณ์เสีย

Comment

ก็ต้องดูที่สเป็คเครื่องนะคับว่าสมควรและเหมาะที่จะใช้ถึงขนาดนั้นหรือป่าว ไม่งั้นจะเสียเงินป่าวคับ

Comment

แต่ซื้อดีๆไปเลยก็ดีครับ เพราะไม่ได้เปลี่ยนบ่อย

Comment

Working...
        X