Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับต่อ7900gsออกtv เป็นขาวดำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับต่อ7900gsออกtv เป็นขาวดำ

ต้องต่อยังไงคับ ตั้งค่า ให้สีมันออกคับ ทำไงก็ไม่มีสีเปนขาวดำ ผู้รู้ช่วยทีคับ tv sony 21 นิ้ว คับ

ที่ทีวี มี PORT รองรับ S-Video ป่าวครับ

ถ้ามีก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

แต่ถ้าไม่มี หรือท่านเข้าใจว่า ที่ 3 รูนั้นคือรูเสียบ ไม่ใช่แล้วคับ ^^ (เพราะผมก็เคยเข้าใจอย่างงั้น)

ที่ทีวีส่วนใหญ่มี จะเรียกว่า PORT AV มี 3 สี คือ เหลือง ขาว แดง

ส่วน PORT S-Video นั้น จะมีสีต่างกันอยู่ 2 สีคือ แดง น้ำเงิน เขียว (ถูกป่าวไม่รู้ -*-)

ซึ่งจะมีอยู่ในทีวีรุ่นใหม่ๆ และ LCD TV (ทุกรุ่นมั้ง)

ถ้าอยากให้จอทีวีมีสี โดยการเสียบจาก PORT AV นั้น ต้องใช้พวกการ์ดจอรุ่นเก่าๆๆๆ เลยครับ (ที่ผมเคยลอง Radeon 7000 )

แต่ยังไงซะ สีที่แสดงออกมาจาก PORT AV ก็ไม่ชัดและสวยงามเหมือนพวก PORT S-Video อยู่ดี -*-

Comment

เคยเป็นครับ มีปัญหาที่ ไดรเวอร์อ่ะครับ วิธีแก้นะครับ
      1.ต้องเปลี่ยน เป็น Control Panel แบบเก่าก่อนครับ
      2.เปลี่ยนตรง device property ประมาณนี้ครับ
      3.ตรงที่เลือก PAL/B อ่ะครับ เลือก advance ประมาณนี้ครับแล้วเข้าไปเปลี่ยน device type เป็น S-Video ครับ
      ถ้าผิดพลาดต้องขอโทษด้วยนะครับเพราะจำหน้าจอไม่ได้ เป็นอันว่าต้องหาทางเปลี่ยน device type เป็น S-Video ให้ได้ครับ ได้แน่นอนครับ
      ปล.ผมใช้ Winfast PX7900GS TDH ครับ ขอให้โชคดีนะครับ

Comment

Working...
      X