Announcement

Collapse
No announcement yet.

chipset 965 M รองรับแรมBus 800หรือป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• chipset 965 M รองรับแรมBus 800หรือป่าวคับ

chipset 965 M รองรับแรมBus 800หรือป่าวคับ
    ใครรู้ช่วยตอบที

ใส่ได้ครับ ไม่มีปัญหา แต่รันที่บัส 667 นะ หิหิหิิ
    เพื่อนผมใช้อยู่ เดี๋ยวรอแป๊บจะให้เค้าส่งรูปมาให้ อะ ซักครู่

Comment

ภาพมาละ หิหิหิ (เครื่องของเพื่อนผม นะ)
      * ของผมก็ 2GB/667 x 2 รันแค่บัส 600 เอง X2 ตามรายเซ็น อะ ^^"

Comment

^
        ^
        ^
        ดูบัสยังไงครับ
        ผมดูไม่เป็นสักทีบอกหน่อยครับ

Comment

Originally posted by phic View Post
          ^
          ^
          ^
          ดูบัสยังไงครับ
          ผมดูไม่เป็นสักทีบอกหน่อยครับ
          ตามด้านล่าง เค้าใส่แรม บัส 800 ทั้งหมด 2GB x 2 ตัว แต่เครื่องทำงานหรือรันที่บัส 667 (หรือใกล้เคียง)

Comment

ขอบคุณมากคับคุณ TWK

Comment

อยากทราบว่าที่ไส่ไปนั้นเป็นยี่ห้ออะไรคับ คุณ TWK
              ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by attapon_jack View Post
                อยากทราบว่าที่ไส่ไปนั้นเป็นยี่ห้ออะไรคับ คุณ TWK
                ขอบคุณคับ
                ยี่ห้อ RC Memory 2G/800 ครับ ประกัน LT Advice (ที่ให้ดูเป็นของเพื่อนผม เค้าใช้ NB ยี่ห้อ HP)

ส่วนของผมตามด้านล่างเป็นยี่ห้อ Memory Power 2G/667 ประกัน LT Advice (ใช้อยู่ ตามรายเซ็น)

Last edited by TWK.; 1 Feb 2008, 08:21:53.

Comment

จะไปซื้อ 2GB/800 ตอนนี้ก็ต้อง 667 ไปพลางล่ะ -*-

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ตามด้านล่าง เค้าใส่แรม บัส 800 ทั้งหมด 2GB x 2 ตัว แต่เครื่องทำงานหรือรันที่บัส 667 (หรือใกล้เคียง)

หุหุ กระจ่างแล้วครับ สำหรับ ram bus 800 ของ notebook 965M มันก็ run ที่ 667 อยู่ดี
                    แถมค่า timing 5-5-5-15 เท่ากันกับ ram bus 667 ด้วย

สรุปไม่มีความจำเป็นเลย bus 800 เพราะ notebook มัน OC ไม่ได้ง่ะ

ปล.ในรูปนี่ ram bus 667 ของกระผม
                    Attached Files

Comment

Originally posted by TWK. View Post

ต้องคำนวณ กับจำนวน ram นี้เอง เข้าใจแล้วครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by phic View Post
                        ต้องคำนวณ กับจำนวน ram นี้เอง เข้าใจแล้วครับ
                        ขอบคุณครับ
                        ไม่ใช่จำนวนแรมครับ ที่คูณ2น่ะ มันเกิดจากเป็น DDR2 ครับ ถ้าDDR3 นี่คูณ4ป่ะ ใครชัวร์มั่ง

Comment

Originally posted by T4st -t1 -s View Post
                          ถ้าDDR3 นี่คูณ4ป่ะ ใครชัวร์มั่ง
                          ไม่ใช่ครับ
                          ddr3 ก็ x2 ครับ
                          ddr = double data rate
                          เพียงแต่ ddr3 จะใช้ระบบการส่งข้อมูลแบบใหม่กว่า ddr2 ครับเลยทำให้ effective bus สูงกว่า ddr2 ซึ่ง ddr2 มันตันแล้ว

Comment

อ้อ งี้เอง นึกว่า มีram 2 อัน ก้คูณ 2 สะงั้น
                            ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X