Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเปิดเครื่องนานที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเปิดเครื่องนานที่สุด

เปิดต่อเนื่องนานที่สุดกี่วัน ใช้ระบบระบายความร้อนอย่างไร
    ขอความกรุณา โพสรูปให้ชมเป็นบุญตาด้วยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้า

เปิดตลอดไม่เคยปิดนอกจากไฟดับ หรือเครื่องพัง เปิดมา 2 ปีครับไม่รู้เหมือนกันว่านานสุดกี่วัน แต่ไมได้โอนะครับ เดิมๆ

Comment

นานสุดก็เดือนเดียวเอง ไม่มีรีด้วย อิอิ

ปล1.ผมเปิดฝาข้างไว้ เพราะอากาศที่บ้านค่อนข้างร้อน(ตอนกลางวัน)
      ปล2.ตอนนี้ฝาหายไปแล้วด้วยครับ

Comment

ครึ่งวันผมก็ไม่ไหวแล้ว

Comment

เปิดแบบต่อเนื่องสูงสุด 5 วันครับ ใช้รูปแบบของ TestBed

Comment

ของผมมากสุด 7 วัน 7 คืนครับ โหลดบิทจากเวปฝรั่ง
            อิอิ ตอนนั้น ใช้ Pentium D 945 ด้วยครับ ร้อนมากมาย

Comment

นานสุดรู้สึก เป็นเดือนเลยนะ แต่ตอนนั้นอัดรายการทีวีขายครับ ก็เลยตั้งเปิดทั้งเดือนและมีตัดต่อแปลงไฟล์ส่งไฟล์ โอยเยอะเลยครับ แต่เปิดไปแค่ 2 วันแรกก็ช้าโคตรๆๆแระ ไม่ไหวจิง

Comment

ของผมก็6เดือนอ่ะคับ แต่มีรีสตาร์สน่ะแต่ไม่ได้ปิดเครื่องโหลดทั้งบิตทั้งเล่นเกมเล่นแคมฟรอก เสร็จ6เดือนเอาเมนบอร์ดp4p800seเข้าเคมเลยเพราะบูตไบออสไม่ขึ้น55555+

Comment

ซาดิส

Comment

ใจจิงก็อยากเปิดตลอดนะ เพราะกลางวันมันร้อน ติดตรงที่อยากใช้water block เห็นบอกว่าใช้งานได้น้อยกว่าแบบฮิตซิงแล้วก็ไม่สามารถปรับค่าหรือดูค่าได้อีก เพราะตอนนี้ผมมีตู้เย็นแช่กระป๋องขนาดเท่าซับวูปเฟอร์ด้วย แค่ปรับพอเย็นก็ใช้ได้

Comment

เปลืองไฟอะ

Comment

ไม่รู้สิ ยังไม่ได้ปิดเลย

Comment

2 ปีแล้ว ไม่นับตอนไฟดับนะ ใช้เป็นเซิฟเวอร์ไฟร์วอล์อยู่ครับ คอมร้ายๆ มีพัดลมเคสตัวนึง เปิดฝาข้างครับ

Comment

ผมเปิด3ปี รีสตาดวันละ1ครั้งไม่พักเลย รีสตาดแล้วเปิดต่อเลยเพราะลูกค้าโทรมาด่าว่าทำไมไม่เปิดบอทให้ เพราะผมทำบอทแรคขายนะครับ พอเลิกทำปุ๊บเครื่องพักปั๊บ เพราะเปิดฝาข้าง2ข้างเลย ฝุ่นกระจาย

Comment

จิงหรือเปล่าที่ว่า เปิดคอมทิ้งไว้ ทำให้มีอายุกันใช้งานมากขื้น อย่างPSU และแบตเมนบอร์ด ที่เหลือไม่รู้อ่ะ

Comment

Working...
                              X