Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง 2.1 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพง 2.1 หน่อยครับ

พอดีจะเปลี่ยนลำโพง เป็นแบบ 2.1 ที่เบสนุ่ม ลึก กว่าง ละครับ ที่สำคัญ มีรุ่นที่สามารถปรับ
    ความดัง ของ ซัฟ กับ แสดเทิล แยกกันบ้างหรือป่าวครับ งบไม่เกิน 3000 บาท
    เคยไปฟังของ SAAG (สะกดถูกป่าวนี่) แรงจริง แต่เบสไม่นุ่ม จะบางด้วยซ้ำ ไม่สามารถแยกปรับ
    ความดังได้ รบกวนชี้แนะด้วย ไม่ค่อยถนัด
    ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

เชื่อเถอะครับ ต้องมีเชียร์ X3 2.1

Comment

ผมชอบ SAAG เพราะว่าเบสเนี่ยมันดังมากๆ เลยครับ แต่บางตัวเบสมันแข็งเกิน อย่างตัวที่ผมใช้อยู่แค่เปิดเบาๆกระจกบ้านสะเทือนเลย แต่ก็ดีอย่างเสียงมันไม่ดังออกไปนอกบ้าน และก็แนะนำ Microlab X3 ครับ เพราะเห็นหลายคนชมกันเยอะเลยว่าเบสเพราะดี

Comment

ถ้า X3 ลองอย่างที่ผมคิดไหมล่ะ ประหยัดกว่าซื้อทั้งชุดเยอะเลย 950 + 300 + 300 ถูกกว่า 2300 ครับ แต่ได้ X3 2.1 เหมือนกันนะจ๊ะ ลองดูกระทู้ ริมแดง หน้าสุดท้าย ไปเจอมาด้วยความบังเอิญ เงินเหลืออีก 700 เอากิน โออิชิ x ได้สองคนเชียวนะ

Comment

งบ 3,000 บาท ผมชอบอยู่ 2 ตัว

- Microlab X3 หนักแน่น เบสเน้นปริมาณ เอาดังไว้ก่อน คุณภาพเบสปานกลาง เบสออกชัดที่ความถี่ต่ำ แต่มิดเบสออกไม่ชัด บางเพลงมีบวมนิดๆ(บางเพลงนะ โดยเฉพาะเพลง Acoustic)
          กลางหวาน เวทีเสียงแคบ เหมาะเพลงตลาด
          เปิดรวมกันแล้ว ซับ กะ sat กลมกลืนกันดี แนวเสียงลึกเหมือนฟังอยู่ไกลจากเวที เสียงมีน้ำมีนวลดี ไม่แห้ง
          สามารถเปิดดังๆได้

- Orbit เบสนุ่ม บาง แต่อาศัยการ Reflex ทำให้ได้ปริมาณเบสมากขึ้น(ต้องหาจุดวาง แต่หาไม่ยาก)
          คุณภาพเบสมากกว่า x3 อยู่นิดๆ แต่ปริมาณน้อยกว่า เน้นออกหัวเบสชัด ส่วนเบสต่ำๆถ้ามาต่ำมากจะพล่ามัว กลางแหลมกลมกลืนกันดี หวานนิดๆ เวทีเสียงกว้างกว่า x3 เสียงไกลจากเวทีเหมือนกัน
          เปิดกับเพลง Acoustic แล้วเสียงไม่บวม
          เปิดรวมกับซับ ก็ ok ไปทางเดียวกัน เสียงมีน้ำมีนวลดี ไม่แห้ง
          สามารถเปิดดังๆได้

ดีทั้ง 2 ตัว แล้วแต่ชอบครับ

** ความเห็นส่วนตัว ตามความรู้สึกที่เคยใช้กับ 2ZS ครับ

** Boston BA635 หลายคนบอกว่าดี แต่ผมไม่เคยลอง เลยไม่ออกความเห็นครับ แต่น่าจะเหมาะเปิดเบาๆ

Comment

โออิชิ x ของพี่ aero นี่คือ oishi green tea เปล่าอ่ะคับ?

Comment

กำ โออิชิ express ครับพ๊ม อิอิ เค้ายังย่อ pci express เป็น pci-x เราก็ย่อบ้างไง

Comment

โอ้
                นึกว่า x มันเป็น unknown variable
                ท่า จะเรียนหนักไป
                มึนเลย
                Last edited by vrthestar; 31 Jan 2008, 21:53:02.

Comment

Working...
                X