Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง ct-4830 กับ sb-0570 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง ct-4830 กับ sb-0570 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

ผมมี 2 ตัวนี้ แต่
    น้องจะเอา sound card เลยลังเล

ไม่รู้จะเอาตัวไหนไว้ดี

เอาว่า 2 ตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

4830 ดีกว่า

Comment

เป็นผมเอา sb0570

ให้น้อง

Comment

-ขอบคุณครับ

Comment

4830 ครับ

X-FI เอามาแลกกับ 4830 ผมก็ยังเอา 4830 แต่ ZS ไม่แน่

4830 ออกมาพร้อมกับความลงตัว Driver Windows 98 สมบูรณ์ที่สุดแล้วฟังก์ชั่นลูกเล่นที่มากับ Driver ตอนนั้นลงตัวสำหรับผมมาก ตอนมัน Up เป็น Ver XP ก็ยังพอถูไถไปได้แต่ลูกเล่น Software บางอย่างก็หายไป แต่ได้พวก EAX ฟีเจอร์ใหม่ ๆ มาแทน ..

Comment

จำได้ว่าสมัย driver เก่ามันมี Dream ให้เปิดนะท่าน

Comment

XP มันลงโปรแกรม Rhythmania ม่ายได้อ่ะครับ ถ้าจะใช้ก็ต้องไปเล่นกับ 98 หรือมันมีเวอร์ชั่นใหม่ ๆ ที่ออกมาใช้กับ XP และ X-FI ได้ตอนนี้บอกผมที่ครับ เอาไว้ตีกลอง,เบส,เปียนโน,ฯลฯ +ใส่ SoundFont เพิ่มสีสัดเครื่องดนตรีได้ คล้าย ๆ กับ 3DMIDI Player ตัวใหม่ที่แยกลักษณะการวางเครื่องดนตรี ซ้าย-ขวา-หน้าหลังได้ ต่างที่มันมีแป้นกดจาก keyboard เรา เล่นได้ อัดได้ ปรับจังหว่ะได้เลยครับ

Last edited by mydoc; 2 Feb 2008, 17:30:10.

Comment

Working...
              X