Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเรื่องการทำความสะอาดหน้าจอ LCD ด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเรื่องการทำความสะอาดหน้าจอ LCD ด้วยคับ

ตรงหน้าจอมันมีคราบรอยนิ้วมืออ่ะคับ อยากเช็ดออก ไปเอาผ้ามาเช็ดก็ไม่ออกง่ะคับ แถมรู้สึกจะเพิ่มขึ้นอีก รบกวนช่วยแนะนำด้วยคับ

ผมใช้ผ้าเช็ดแว่นอ่ะ

Comment

ผ่าเช็ดแว่น ใช่ๆ

Comment

ผมใช้ผ้า Micro... ของ 3M อ่ะซื้อที่โลตัส ถ้าเป็นคราบเอามากๆก็ ผ้าชุบน้ำเปล่า บิดให้หมาดที่สุด แล้วเช็ด ก็ออกนี่ครับ แต่ถ้าเป็นคราบมันๆ ก็ กระดาษซับมัน เนื้ออ่อน เอาไปเช็ดเฉพาะจุด อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช้เพื่อนเช็ดดิ หุหุ ไม่เมื่อย

Comment

ใช้น้ำยาเช็ดได้ไหมครับ จอผมมันไม่ใช้แก้วกดแรงไม่ได้ครับ เดี๋ยวมัน หยุบ

Comment

Working...
              X