overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: แนะนำจอ LCD ขนาด 17นิ้ว กะ 19นิ้่ว เอาของ samsung น้า

OverclockZone Member waster555's Avatar

Default แนะนำจอ LCD ขนาด 17นิ้ว กะ 19นิ้่ว เอาของ samsung น้า

ผมควรเลือกจอขนาดไหนดีคับ ตอนนี้มีงบ7000 จาซื้อรุ่้นไหนดีคับ บอกรุ่นกับราคาหน่อยนะคับ
    ช่วยแนะนำที เอาที่ดีและคุ้มค่าที่สุดให้ที จัดให้ผมหน่อยน้าหุหุ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member 666's Avatar

ผมใช้ samsung 940bw plus ก็สีสดดีครับ สายก็แถมมาให้ครบทั้ง dsub dvi ราคาประมาณ 6500 โดยรวมพอใจมากครับ

OverclockZone Member vankung's Avatar

samsung ของมันห่วย เสียไม่มีอะไหล่ จะเอาจริงหรือ

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

ผมใช้อยู่ ไม่เห็นมันจะพังเลย samsung เนี่ย

OverclockZone Member deedee's Avatar

เน้นเอนเตอร์เทรน ดูหนัง เล่นเกมส์ ยี่ห้อนี้ให้สีสัน ที่สดใสดีมากครับ
    แต่ถ้าเน้นอ่านอักษร เล่นเนท ก็คงเป็นหายี่ห้ออื่นๆที่ออกโทนนวลตาดูครับ

OverclockZone Member n@ty's Avatar

932GW คับสวยดี 19 นิ้ว

OverclockZone Member RunN18's Avatar

Quote Originally Posted by vankung View Post
    samsung ของมันห่วย เสียไม่มีอะไหล่ จะเอาจริงหรือ
    ไม่จริงครับ ซัมซุง service หลังการขายดีมากครับ ทุกอย่าที่ผมเคย เคลม รอรับได้หมดเรย มือถือ จอ(เคลมปุ่มเปิด) ผมก้อเหนคนอื่นๆ มาเคลมเปลี่ยนของ2-3ครับก้อมีให้เรยนะครับ
    แบบนี้ซัมซุงเสียนะครับ

จอผมซื้อ samsung 223bw มาเมื่อ3วันอะครับ ที่ซื้อก้อเพราะ service นี่ล่ะ
    ตอนแรกจะเอา HP 2207h เพราะเหนเค้าบอกว่ามันจะแสบตาน้อยกว่า แต่ประกัน1ปี และไม่มี dvi แต่มี hdmi

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

LG L194WT คับ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ซัมซุง19วาย ผมว่า940bw plusแจ่มนะ เพราะใช้อยู่ 55 มีซอฟแวร์ปรับความสว่าง ปรับโหมดได้ตามต้องการ ตอนแรกกะดูL194WTด้วย แต่ของไม่มี เลยสอยซัมซุงมาซะ ไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมใช้ Samsung LCD 732N อยู่น่ะครับ ง่ายๆ เลย มีปุ่ม Auto Adjust มาให้ กดทีเดียว มันปรับค่าให้เสร็จเลย ครับ เหอะๆๆๆ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Quote Originally Posted by vankung View Post
    เมาขี้...ตาเหรอครับ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

wide ยกให้ 932GW

ไม่ wide ยกให้ 932b+ ครับ

บางคนอาจจะไม่ชอบ ดีไซด์ ของเจ้า 2 ตัวนี้ ต้องลองดูครับ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

Samsung ผมใช้มายังไม่มีปัญหานะครับ สำหรับผม ถือว่า คุณภาพดี เหมาะสมกับราคา คุ้มค่าครับ

OverclockZone Member room3's Avatar

บริษัทผมใช้ LCD SAMSUNG 940BW อยู่สามตัว
    ขนไปออกบูทประจำ ยังไม่เห็นมันมีปัญหาอะไรเลยครับ

kkpnova
    Guest

วันนี้เพิ่งไปซื้อ Samsung 932GW 2MS 3000:1 ราคา 8150 JIBเซียร์รังสิต จอWide และเป็นจอกระจกด้วย ทดลองใช้อยู่ เล่นเกม ดูหนัง เปิดเวป สวยงามมากๆเลย

ปล.ใครที่บอกจอWide ถ้าเล่นเกมแล้วตัวจะยืดๆ ผมว่าไม่จริงหลอก ถ้าปรับรายละเอียดของจอให้ถูกต้อง ลองแล้วมะเห็นจะยืดเลย แต่เห็นกว้างเพิ่มขึ้นมากกว่าเดิมอีก

OverclockZone Member RunN18's Avatar

Quote Originally Posted by kkpnova View Post
    วันนี้เพิ่งไปซื้อ Samsung 932GW 2MS 3000:1 ราคา 8150 JIBเซียร์รังสิต จอWide และเป็นจอกระจกด้วย ทดลองใช้อยู่ เล่นเกม ดูหนัง เปิดเวป สวยงามมากๆเลย

ปล.ใครที่บอกจอWide ถ้าเล่นเกมแล้วตัวจะยืดๆ ผมว่าไม่จริงหลอก ถ้าปรับรายละเอียดของจอให้ถูกต้อง ลองแล้วมะเห็นจะยืดเลย แต่เห็นกว้างเพิ่มขึ้นมากกว่าเดิมอีก

ต้องเฉพาะเกมสมัยใหม่นะครับ DOTA เล่นแล้วยืดง่ะ-*-

// ผม ถอย 223bw มาครับ ก้อแสบตานะวันนี้ไปตัดแว่นมาแล้วครับ 2500 !!

555 เปนเลนกัน uv ไรเนี่จำชื่อไม่ได้แต่ใส่แล้วไม่แสบตานะดีจัง แนะนำครับ ราคา900ก้อมี แต่ว่ากรอบเปน พลาสติกนะครับ เฉพาะเลน700

เอ๊ะนี่มัน กระทู้แว่นรึว่า จอ -*-

OverclockZone Member miw_st's Avatar

sumsung ดี

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ติดใจใช่มั๊ยล่ะ

Samsung ของดีจะเป็นจอภาพ CRT LCD มือถือ RAM พวกนี้น่ะครับ

ของที่เน่าๆ ก็จะเป็น Rom ต่างๆ น่ะครับ

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

Samsung 940BW Plus คับ ภายสวยอ่ะ

kkpnova
    Guest

ติดใจครับ ลองใช้2วันแล้ว ดูหนังDVD ดูMV ดูConcert ถูกใจมากๆเลย ตอนแรกยังลังเลอยู่ว่าจะเอา 932B+ หรือ จะ932GWดี ทั้งๆที่ซื้อมาแล้วยังนั่งคิดอยู่ว่ามันจะดีหลอ ไอ้932GWเนี่ย มันจะแจ่มเหมือนB+ มั้ย แต่พอลองใช้แล้ว หุหุ ไม่เสียใจกับเงินที่เสียไปเลยครับ ถูกใจจริงๆขอบอก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks