Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ Tagan BZ 700 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ Tagan BZ 700 ครับ

เวลาใช้งานจะมีเสียง หวี่................ ดังเป็นช่วงๆ เสียงคล้ายๆเวลาไปยืนใกล้เสาไฟฟ้าที่มีหม้อแปลงอ่ะครับ ปรกติรึเปล่าครับ

ตัวที่ผมได้มาเป็นวอยด์ Jedi ครับ แต่เคยได้ยินว่า a&l นำเข้า ตกลงเป็นของเจ้าไหนกันแน่ครับ

ของผม 800 w ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เสียงเงียบมากๆครับ ส่วนเรื่องประกันผมว่าเป็นของ a&l ครับ เพราะมีแค่ 2ที่ที่นำเข้ามาคือ TK กับ a&l
    ลองไปเครมดูครับ เห็นเค้าบอกว่า เสียเปลี่ยนใหม่นิครับ a&l อะ แต่ผมไม่รู้นะว่าจริงเปล่าว แต่ถ้าประกัน TK เสียเปลี่ยนตัวใหม่ให้แน่ๆครับ 100% เลย

Comment

่jedi ก็ เคลม A&L ครับ

Comment

แล้วตัว 600W น่าเล่นมั้ยครับ

Comment

ของท่าน apichate ต่อผ่าน ups รึเปล่าครับ ของผมไม่ได้ต่ออ่ะ

แล้วของท่านอื่นๆ เป็นยังไงบ้างครับ มีเสียงแบบของผมรึเปล่า

Comment

ซิลิโคน ผมไม่ได้ใส่ มีผลรึเปล่าครับ แต่เสียงมาจากวงจรข้างในเลยนะ ห้องต้องเงียบ เอาหูไปฟังใกล้ๆ จะได้ยินครับ

Comment

Originally posted by takumi07 View Post
              แล้วตัว 600W น่าเล่นมั้ยครับ
              600 เวิร์คครับ
              Originally posted by 666 View Post
              ของท่าน apichate ต่อผ่าน ups รึเปล่าครับ ของผมไม่ได้ต่ออ่ะ

แล้วของท่านอื่นๆ เป็นยังไงบ้างครับ มีเสียงแบบของผมรึเปล่า
              น่าจะลงทุนซื้อ ups นะครับ แล้ว ก็ดูว่าท่านเสีบอะไรใกล้คอมหรอเปบ่าเช่น เตารีด ไมโครเวฟ เพราะว่าพวกนี้มันมีโหลด จะมีความถี่สูงเข้ามาได้.... เพราะฉนั้น check ตำแหน่งเครื่องของท่านด้วยนะครับ

Comment

ว่าแล้วเชียว ว่าต้องถามถึงเสียง มีเหมือนกันครับ อาศัยเปิดเพลงกลบเอา นานๆที (ไม่ได้ต่อ ground)

Comment

Originally posted by golf252 View Post
                  600 เวิร์คครับ

น่าจะลงทุนซื้อ ups นะครับ แล้ว ก็ดูว่าท่านเสีบอะไรใกล้คอมหรอเปบ่าเช่น เตารีด ไมโครเวฟ เพราะว่าพวกนี้มันมีโหลด จะมีความถี่สูงเข้ามาได้.... เพราะฉนั้น check ตำแหน่งเครื่องของท่านด้วยนะครับ
                  ในห้องผมไม่มีอะไรเลยครับ มีแค่ทีวีเครื่องเดียว ปลั๊กไฟที่เสียบก็มีตัว emi/rfi noise filter ครับ แต่สายกราวด์ ของ tagan ผมไม่ได้ต่ออ่ะ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                    ว่าแล้วเชียว ว่าต้องถามถึงเสียง มีเหมือนกันครับ อาศัยเปิดเพลงกลบเอา นานๆที (ไม่ได้ต่อ ground)

อ้าวมีเพื่อนแล้ว ค่อยสบายใจหน่อย ผมก็ไม่ได้ต่อ ground เหมือนกันครับ(เกี่ยวรึเปล่า) เห็นในคู่มือให้เสียบสายกราวด์ไว้กับ น๊อต ยึดเมนบอร์ดอ่ะครับ ผมเลยไม่กล้าเสียบ ถ้าจะต่อกราวด์ควรทำไงดีครับ

Comment

ลองดูที่
                      http://www.hwhinter.com/price_show2.php
                      taganราคาถูกเหลือเชื่อเลย
                      มันลงราคาผิดป่าวเนี่ย

Comment

TAGAN TAGAN BZ600 600W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 3930
                        TAGAN TAGAN BZ700 700W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 4750
                        TAGAN TAGAN BZ800 800W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 5860
                        TAGAN TAGAN BZ900 900W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 8310
                        TAGAN TAGAN BZ1100 1100W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 9870
                        TAGAN TAGAN BZ1300 1300W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 12140

อ้าว เวรแล้วไง ผมซื้อตัว 700 ยัง 5900 ตอนนี้เหลือ 4750 ซะแล้ว ผู้รู้ช่วยคอนเฟิร์มหน่อยครับ

Comment

TAGAN TG800-U33 800W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 5120
                          ผมซื้อมือ2มา5400ไม่กี่วันนี้เอง
                          แล้วถ้าTAGAN TAGAN BZ800 800W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 5860
                          ผมขายต่อ5000เลย

Comment

มีใครพอจะรู้มั้ยครับว่าราคา ลงผิดรึเปล่า

Comment

ราคานี้ เป็นราคาที่ลดช่วงตรุษจีนนะครับ ยืนยันราคาตามนั่น สว่นเรื่องการรับประกันยังเหมือนเดิม 3ปีใครที่ซื้อราคาแพงไปถือว่าได้ใช้ก่อน สว่นคนที่มาซื้อตอนนี้ถือว่าได้ใช้ของดีราคาถูกละกัน
                              TAGAN TAGAN BZ600 600W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 3930
                              TAGAN TAGAN BZ700 700W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 4750
                              TAGAN TAGAN BZ800 800W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 5860
                              TAGAN TAGAN BZ900 900W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 8310
                              TAGAN TAGAN BZ1100 1100W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 9870
                              TAGAN TAGAN BZ1300 1300W POWER SUPPLY W/PFC 3 Yrs. ALC 12140
                              Last edited by Origional; 2 Feb 2008, 23:23:04.

Comment

Working...
                              X