Announcement

Collapse
No announcement yet.

Automatic Update

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Automatic Update

รบกวนหน่อยครับคือผมสงสัยว่าไอ้เจ้าตัว Automatic Update ที่ขึ้นตรงมุมล่างซ้ายนี้(ตามรูปนะ) มันให้เรา update อะไรแล้วเราต้องทำหรือไม่....เพราะมันจะขึ้นมาตลอดเลย...แล้วถ้าต้อง update ต้องเลือกตัวไหน..หรือว่ามีวิธีที่ไม่ให้มันข้นมาหรือเปล่า..ไม่รู้จริงๆมือใหม่ครับ
    Attached Files

ถ้าเครื่องคุณเป็น SN แท้แล้ว หากต้องการอัพก็ตามสบายเลยงับ
    แต่หากไม่ต้องการให้มันขึ้นอีกก็ไปปิด automatic update โล้ด

Comment

SN คืออะไร ไม่รู้จริงๆครับ แล้วมันปิดตรงไหนครับไอ้ Automatic Update

Comment

SN คือ คีย์ของวินโดว์ที่ใส่ไปง่ะ หากเป็นของแท้แล้วได้เข้าไปตรวจสอบจากทาง microsoft ว่าผ่านก็อัพเดทโล้ดหรือแล้วแต่ ตามสะดวก ไม่งั้นหากไม่ใช่คีย์แท้ ระวังจะเจอห้าแยกปากเกร็ด

ปิด Automatic Update
        system properties > Automatic Update > Turn off
        จบข่าว....เดี๋ยวมันขึ้นเป็นตัวกากะบาทสีแดงง่ะ แค่นั้นแหยะ เสร็จละ

Comment

Originally posted by dears View Post
          SN คือ คีย์ของวินโดว์ที่ใส่ไปง่ะ หากเป็นของแท้แล้วได้เข้าไปตรวจสอบจากทาง microsoft ว่าผ่านก็อัพเดทโล้ดหรือแล้วแต่ ตามสะดวก ไม่งั้นหากไม่ใช่คีย์แท้ ระวังจะเจอห้าแยกปากเกร็ด

ปิด Automatic Update
          system properties > Automatic Update > Turn off
          จบข่าว....เดี๋ยวมันขึ้นเป็นตัวกากะบาทสีแดงง่ะ แค่นั้นแหยะ เสร็จละ
          ตามท่าน dears เลยครับ หรือมีอีกวิธีนึง คือ ทำให้เป็นของแท้ซะงั้น อิอิ ท่านก้อจะสามารถอัพเดทได้ตลอดชาติ(มั้ง แต่เท่าที่ทำดูยังไม่เคยมีปัญหานะครับผม)

Comment

Working...
          X