Announcement

Collapse
No announcement yet.

เค้าว่าจะมีการพัฒนาที่เหนือ DVD จิงใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เค้าว่าจะมีการพัฒนาที่เหนือ DVD จิงใหม

คือว่า ของที่ใช้อยู่ยัง CD-RW ผมจะซื้อ DVD-RW เพื่ออัพเกรด ที่เพือนบอกว่า "อย่าพึ่งซื้อ รออีกหน่อยก็จะมีตัวใหม่ออกมาที่เหนือกว่า DVD " มันจิงมั้ยครับ (หรือว่าผมถูกเพื่อนอำ ) ถ้าจิงอีกนานมั้ยครับ
    ผู้รู้...ช่วยตอบด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

มันถูกทั้งคู่ล่ะครับ ต้องถามว่าเราจำเป็นต้องใช้ DVD-RW หรือ Write แผ่น DVD มั้ย ถ้าเราจำเป็นก็ Upgrade เลยครับ แต่ถ้าไม่ใช้ก็ CD-RW Write แผ่น CD เร็วกว่าครับ

Comment

เหนือกว่า dvd ก็คือ blu-ray disc ไง
      แต่แผ่นแพงจริง ๆ มันดีกว่า ราคาก็ต้องแพงกว่า

Comment

เปลี่ยเลยคับ เครื่องไร้ blue ray มันยังแพงคับ

แพงทั้งเครื่อ แพงทั้งแผ่น

Comment

ที่เหนือกว่าก็มี แต่DVDก็ยังใช้ได้อยู่ คงยังไม่ถึงเวลาของ Blue-ray

Comment

ตามท่านข้างบนเลยครับ
            ซื้อDVD-RW ได้เลยครับ ไม่ต้องรอ Blue-Ray ตอนนี้ DVD-RW ถือว่าราคาถูกมากครับ ยิ่งถ้าไปเที่ยบกับ เครื่อง Blue-Ray + แผ่น คนละเรื่องกันเลยครับ

Comment

ตามข้างบนเหมือนกัน บลู-เรย์ ของ LG มั้ง ตัว หมื่นกว่า
              กล่องก็เหลี่ยมๆ เหมือนกันนั้นแหละ
              คือผมนึกว่าหมื่นกว่าจะรูปร่างแปลกๆ

Comment

เอาแบบสเปกสุดๆไปเลยครับ ดีวีดี สูงกว่านั้นรออีก2
                Last edited by exit; 1 Feb 2008, 19:35:19.

Comment

ซื้อเลยงับ เทคโนโลยีที่เหนือก่า DVD นะมีแล้ว นานพอควรละ แต่ก่าจะ ใช้ได้แพร่หลาย แบบสะดวกสบาย เงินในกระเป๋า ก็อย่างน้อยๆ อีก 1-2ปี ++ ละงับ (เหมือนตอน CD ออกมา แล้ว DVD พึ่งออกใหม่ๆ ละงับ)

Comment

ไม่ต้องรอหรอกครับ คงอีกนานกว่าจะได้ใช้ มันยังแพงมากมาย

Comment

บลูเลย์ คงใกล้จาได้ใช้แล้วหละเนอะ

Comment

เหนือกว่า DVD ก็คือพวก Blue-Ray กับ HD-DVD ไงครับ
                        ผมว่าซื้อ DVD ไปเลย เพราะยังไงก้ยังต้องใช้ DVD ไปอีกนาน
                        Blue-Ray กับ HD-DVD ยังแพงอยู่และต้องรอไปก่อนกว่าจะใช้กันแพร่หลาย ที่สำคัญพวกนี้เค้านิยมเอามาทำเป็นพวกแผ่นหนังกับแผ่นเกมกันครับ ผมเองไม่เคยเห็นใครเอามาไรท์เก็บข้อมูลกันสักเท่าไหร่ ซื้อไปเหอะครับ

Comment

เลิกคบไปเลยเพื่อนอย่างนี้

Comment

ซื้อ DVD-RWมาเลย ยังไงๆก็ต้องไรท์แผ่นCDธรรมดาอยู่ดี ขนาดแผ่นdvdยังแทบไม่ไดไรท์เลย
                            แผ่นบลูเร หรือhd dvdอีกนานกว่าจะได้ใช้แทนที่dvd

Comment

DVD แหละคุ้มสุดครับ มาตราฐานใหม่อย่างน้อยกว่าจะแพร่หลายก็ต้องใช้เวลาพลักดันกันไม่ขึ้นเพราะราคามันสูงมาก

Comment

Working...
                              X