Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกะ advice

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกะ advice

ผมส่งบอร์ด asrock k7-upgrade880 ไปเคลม เนื่องจาก bios ไม่จำค่า แต่พอได้กลับมา บอร์ดไม่จำค่าเหมือนเดิม แถมไม่รู้จัก cpu ตัวเดิม คือ เห็น sempron เป้น athlon mp เฉยเลย ก้อเลยแฟลซไบออสใหม่แต่ก็ยังไม่หาย ทั้งๆๆที่บอร์ดรุ่นนี้ support cpu sempron (ไงเป็นงั้นหละเนี่ยะๆ)

พอมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

ลองเคลมอีกทีคับ

Comment

ลองเอาcpuไปใส่บอร์ดอื่นหรือยังครับ คือผมเคยเจอกับcpuตะกูลนี้มันชอบเลือกบอร์ดหรือไม่ใช้ไปสักระยะมันชอบมีอาการ
        Last edited by tape; 1 Feb 2008, 18:42:35.

Comment

Working...
        X