Announcement

Collapse
No announcement yet.

ZALMAN 9700 NT/LED

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ZALMAN 9700 NT/LED

ก็คืออยากรู้ว่า ระหว่าง zalman 9700nt กะเจ้า zalman9700led อ่าคับ มันต่างกันยังไง ที่ผมเห็นมันก็ต่างกันแค่สี คือไม่เก่งด้านนี้อ่ะฮะ จึงอยากรู้รายละเอียดคร่าวๆอ่ะงับ หรือว่ามันเหมือนกานหว่า -*-

แล้วจะเลือกตัวไหนดี ถ้าเพิ่มตัวเลือกคือ thermaltake maxorb ไปอ่าฮะ อันไหนคุ้มก่ากาน รบกวนหน่อยฮะ

แล้วถ้าจะสั่งซื้อนี่ ควรซื้อจากไหนดีคับ ไม่อยากปายพันติ๊บ มันไกล แฮ่ะๆ อยู่เลยบางนาไปหน่อย

zalman 9700nt คือคำตอบสุดท้ายครับ

ต่ากันที่ NT มันไฟเขียว + เคลือบ อะไรว่ะ -*- ฟินมันจะเงินๆ ไม่ค่อยดำถ้าใช้ไปนานๆ
    LED เป็นไฟสีฟ้า ฟินทองแดง ใช้ไป นานๆ ดำ

Comment

อ่อ งี้นี่เอง ขอบคุงงับ ว่าแต่มันหาซื้อยากนิดหน่อยนะนั่น เหนที่ไหนก่ะมีแต่led

Comment

Originally posted by kaisernoi View Post
        zalman 9700nt คือคำตอบสุดท้ายครับ

ต่ากันที่ NT มันไฟเขียว + เคลือบ อะไรว่ะ -*- ฟินมันจะเงินๆ ไม่ค่อยดำถ้าใช้ไปนานๆ
        LED เป็นไฟสีฟ้า ฟินทองแดง ใช้ไป นานๆ ดำ

ดำปุ๊บ จับแช่น้ำมะขามเปียกเลยท่าน อิอิ

Comment

ZALMAN 9700 NT อีกเสียงครับ

Comment

ไฟ LED ข้างในมันเปลี่ยนได้ปะครับ

Comment

ผมใช้อยู่แบบ NT ใช้แล้วchip เย็น 35องศา

Comment

Originally posted by ZaBeY View Post
                ไฟ LED ข้างในมันเปลี่ยนได้ปะครับ
                เปลี่ยนได้และเปลี่ยนให้เองอัตโนมัติด้วย แรกๆที่ซื้อมาใช้จะสว่างจ้าเชียว พอใช้ๆไปเรื่อยๆจะเริ่มหรี่ลงๆๆ จนในที่สุดก็ดับสนิท เลิกสว่าง ใช้ LED มาเกือบจะครบปีแล้ว ตอนนี้เข้าระยะที่สาม ความสว่างของไฟเหลือน้อยเต็มทีแล้ว หุหุ

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                  เปลี่ยนได้และเปลี่ยนให้เองอัตโนมัติด้วย แรกๆที่ซื้อมาใช้จะสว่างจ้าเชียว พอใช้ๆไปเรื่อยๆจะเริ่มหรี่ลงๆๆ จนในที่สุดก็ดับสนิท เลิกสว่าง ใช้ LED มาเกือบจะครบปีแล้ว ตอนนี้เข้าระยะที่สาม ความสว่างของไฟเหลือน้อยเต็มทีแล้ว หุหุ
                  สังขารไม่เที่ยง ผมใช้รุ่นนี้อยู่

Comment

ตัวNTมันเคลือบนิกเกิลไว้ใช่ปะ เลยไม่ดำ แล้วมีโลโก้ค่ายเขียวด้วย เพราะรุ่นนี้ เค้าผลิตมาโดยจับมือกัน

Comment

9700nt ถ้าพัดลมเสียเปลี่ยนได้ไหมครับ

Comment

กำๆ มะวันเสา ไปสอย Thermaltake Maxorb มาง่า เพราะ9700nt มานไม่มี มีแต่led เลยไม่ได้เอา แป่วๆเลย เพราะว่าไปแล้วก็เลยซื้อซักหน่อยซะงั้น แต่ max orb ก่ะใช้ได้อยู่ คุ้มราคาดี ตอนนี้กะocเล่น X2 4800+ ไป3.1 ตอนไม่เปิดแอร์ พึ่งมาสังเกตุว่าอันอื่นอุณหภูมิมันสูง จะทำไงดีคับ จะต้องเปลี่ยนไรมั่งง่าแน่นามหน่อยๆ

ภาพปลากรอบ

Comment

Originally posted by booko1200100 View Post
                          กำๆ มะวันเสา ไปสอย Thermaltake Maxorb มาง่า เพราะ9700nt มานไม่มี มีแต่led เลยไม่ได้เอา แป่วๆเลย เพราะว่าไปแล้วก็เลยซื้อซักหน่อยซะงั้น แต่ max orb ก่ะใช้ได้อยู่ คุ้มราคาดี ตอนนี้กะocเล่น X2 4800+ ไป3.1 ตอนไม่เปิดแอร์ พึ่งมาสังเกตุว่าอันอื่นอุณหภูมิมันสูง จะทำไงดีคับ จะต้องเปลี่ยนไรมั่งง่าแน่นามหน่อยๆ

ภาพปลากรอบ
                          ผมว่าไม่สูงมากนะครับ ไฟ1.49อะ

แต่ของผมสเปคตามลายเซ็น ซิงค์เดิม ไฟ1.55 full 60หงะ เหอๆ

Comment

แล้ว M/B นี่มันสูงเกินไปไหมงับ 70ก่าแหน่ะ แต่ถ้าเปิดเกม นี่ GPU @full load นี่เคยเห็นขึ้นไป69 เลยอ่างับ สูงไปไหม GPUนี่ต้องซื้อซิงค์ใหม่มาติดที่การ์ดจอป่ะงับ แล้วM/bนี่ทำไงให้มันน้อยหว่า อันนี้ไม่รู้เลย -*-

Comment

NT เลย ไฟสีสวยดีฮิฮิ

ของผมยังสว่างจ้าอยู่เลย อ๊่างงง

แต่มีท่านนึงเึคยโพสใว้ว่่า NT ระบายความได้น้อยกว่า LED นิดนึงเพราะมันเคลือบนิกเกิ้ลมา

จริงไม่จริงอย่างไรผมว่ามันคงไม่ต่างกันมาก แล้วแต่ว่าใครชอบไฟสีอะไรเอิ๊กๆ

Comment

Working...
                              X