Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีงบ30k อยากขอความช่วยเหลือจัดสเปกที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีงบ30k อยากขอความช่วยเหลือจัดสเปกที่

คือผมอยากจะจัดเอามาทำงาน(โรงพิมพ์)
    โดยมากจะทำงานในindesign, illustrator, photoshop ไปพร้อมๆกัน
    ในบางโอกาศมีทำใน3dsmaxด้วย
    ิเป็นไปได้อยากลองspider platform เพราะว่าเคยไปอ่านเจอในreview (ที่ไหนจำไม่ได้)ว่าspider platformเสถียรอยู่ระดับนึง
    จอ, hdd, dvd-romผมคงเอาจากเครืองเก่า
    ขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยนะคับ

ปล.ท่าผมพิมพ์อะไรผิดก็ขอโทษไว้ก่อนละกันนะคับ

HDD เครื่องเก่าเป็นรุ่นใหนครับ

Comment

เป็นsata2กับ ide ครับ แล้วก็dvd-rwเป็นasus ide
      อยากถามหน่อยคับว่าWD raptor 10,000rpmนี้ดีมั้ยคับ? แล้วที่ไหนมีขายบ้างคับ?

Comment

raptor ดีครับ แต่แพงไปหน่อย ไม่รู้ SATA2 ที่มี นี้กี่กิก ถ้ามากกว่า 160 ขึ้นไป ซื้อ อีกตัวมา RAID 0 แรงกว่า 10000 รอบของ Raptor เวลาเรนเดอร์ครับ

Q6600 9800
        ASUS P5KR 4200
        RAM ROX 667 2Gx2 3000
        HDD เอา SATA2 ความจุเท่าของเดิมมา RAID 0 ครับ 2000-3000 แล้วกันไม่รู้ของเดิมกี่ กิกครับ
        HDD อีกลูก IDE ต่อเข้ากับ DVDRW ใช้ได้ครับเอาไว้สำรองข้อมูล
        PCI-E HD2600XT 3600 พอใช้ 3D ได้สบายๆแล้วครับ นานๆที
        PSu ENERMAX 460W 2500
        CASE เดิม
        DVD เดิมครับ

26100 คิดที่ SATA 2 320G เลยครับ เงินเหลือ ก็ลงที่ HDD ครับ เกิดประโยชน์มากที่สุดรับ หรือจะลองของ RAPTOR RAID 0 ก็ได้นะ แต่ผมว่าไม่คุ้มเท่าไรกับความจุที่ได้ครับ

Comment

Working...
        X