Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGABYTE ODIN GT 550 Wดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GIGABYTE ODIN GT 550 Wดีไหมครับ

พอดีพรุ่งนี้จะไปถอย แล้วถ้าไม่ดีมีรุ่นไหนแนะนำอีกงับ

ดี ซื้อเลยยยยยยย

Comment

แนะ นำครับตัวนี้ประกัน 2ปี เสียภายใน 2ปี เปลี่ยนตัวใหม่ไม่ซ่อม หลังจากนั่นทำใจครับ สว่นเรื่องคุณภาพถือว่าใช้ได้ถ้าเอาประหยัดไม่เน้นประกันเอาได้ แต่ถ้าเน้นประกันยาวๆมีเงินแบบพอเพียงเล่นอีนาแม็ก กับคอแซประกัน5ปีคุ้มกว่า ยังงั้ยก็มีชื่อเสียงด้านนีมานาน ลอง + - คูณ หาร ดูความคุ้มค่าอาจจะอยู่ตรงนี้ไม่ใช่อยู่ที่ราคาเสมอไป ยังงั้ยก็ 5ปีต่อให้ซ่อมก็ยังได้ชื่อว่าคุ้มนะ ครับลองคิดดู

Comment

ใช้แล้วบอกด้วยน่ะครับว่าดีแค่ไหน

Comment

เซงเลยไปแล้วขอหมดงะT_T

Comment

enermax ไปเลยคับ

Comment

enhance ja

Comment

หุ หุ

Comment

สวยครัย งานเนียบมาก โชว์ heatsink สีทองด้านข้างแถมป้ายชื่อ gigabyte เป็นตัวปั้มลึก แต่สายแข็งมากตรงหัวต่อ งอแทบไม่ได้เลยกลัวมันหัก

Comment

ลอง Tagan ครับผม 600W รุ่น 2-Force ตอนนี้เหลือ 3290 เอง

Comment

BZ 600 ก็ 3960 เองครับ ผมว่าน่าสนกว่านา

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                        ลอง Tagan ครับผม 600W รุ่น 2-Force ตอนนี้เหลือ 3290 เอง
                        ตัวนี้ ที่ไหนขายครับ
                        แล้ววัตต์เต็มใช่มั๊ยครับ

ขอถามอีกอย่างครับ ที่ PSU บางอันบอกว่า SLI บางอันก็บอกว่า Crossfire ตกลงมันจ่ายไฟไม่เหมือนกันเหรอครับ

Comment

550Pro น่าจะเวิคกว่า

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
                            ตัวนี้ ที่ไหนขายครับ
                            แล้ววัตต์เต็มใช่มั๊ยครับ

ขอถามอีกอย่างครับ ที่ PSU บางอันบอกว่า SLI บางอันก็บอกว่า Crossfire ตกลงมันจ่ายไฟไม่เหมือนกันเหรอครับ
                            Tagan ได้ของร่างทรงมาจาก Topower หรืออะไรนี้แลครับผม
                            จ่ายได้ระดับมาตรฐานคือ 80%+ แน่นอนครับ รุ่น 2-Force จะต่างกับ BZ ตรงความเนียนของเนื้องานและการถอดสายได้กับไม่ได้หน่ะครับ
                            Watt ของมันนั้นจัดว่าเยี่ยมครับ 12V+ peak จากทั้ง 4 ภาคจ่ายไฟรวมกันได้ 40A สูงสุด

ส่วน SLI กับ CF นั้นสามารถปิดป้ายได้เมื่อส่ง PSU ไปให้ทาง nvidia หรือ AMD certified ก่อนหน่ะครับผม (น่าจะมียัดเงินเล็กน้อยเป็นธรรมเนียม)

PSU บางรุ่นติดป้ายว่า Certified มาแล้วว่ารองรับ CF แต่พอไปเช็คในเว็ปของ AMD บอกว่าที่ได้รับ certified คือรองรับ CF ของ X1800 หรือ X1650XT เป็นต้นก็มีครับ ดังนั้นไอ้ป้าย SLI หรือ CF มิได้บอกว่าจะสามารถรองรับ GF8800Ultra SLi หรือ HD2900XT CF ได้เสมอไป

Comment

GIGABYTE PSU ช่วงนี้ขายดีมากจนบางรุ่นของหมดไปแล้วนะครับ แนะนำให้รอหากต้องการใช้นะครับ อิอิ เพราะราคามันโดนจริงๆ

Comment

Working...
                              X