แนะนำหน่อย ซื้อมือถือเน้นถ่ายรูป LG Viewty KU99 ดีป่ะ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: แนะนำหน่อย ซื้อมือถือเน้นถ่ายรูป LG Viewty KU99 ดีป่ะ

OverclockZone Member

Default แนะนำหน่อย ซื้อมือถือเน้นถ่ายรูป LG Viewty KU99 ดีป่ะ

แนะนำหน่อย ซื้อมือถือเน้นถ่ายรูป LG Viewty KU99 ดีป่ะ

หรือว่ามีตัวไหนแนะนำครับ

http://www.siamphone.com/catalog/LG/ku990.htm

OverclockZone Member luna's Avatar

ไม่ดีครับ ถ้าจะเน้นถ่ายรูปกล้อง 5 ล้าน แนะนำว่าไปเล่น SE K850i ไม่ก็ Nokia n82 และ n95 ดีกว่าครับ โดย Nokia จะให้สีออกมาสดกว่าเป็นจริงรูปจะสวยมาก แต่มันจะหลอกตาเพราะสีสดเกินจริง ส่วน LG มันอยู่ช่วงกลางๆ แต่ LG จะราคาขายต่อไม่ค่อยดี แย่กว่า SE อีก และเฟิร์มแวร์ไม่ค่อยจะอัพเดทด้วยน่ะครับ ถ้าใช้ในระยะที่นานๆ เฟิร์มแวร์ใหม่ๆจะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพมากขึ้น โดยพวก Nokia และ SE จะออกมาเยอะมากครับ

OverclockZone Member bussyhot1's Avatar

น่าจะผิดหมวด

รับเหมาต่อเติมตกแต่ง@สาธร@เขาใหญ่@ [คนพัทลุง]

ลืมไปเลยครับตัวนี้ ไม่ดี

เอา SonyEricson ตัว 5M เหมือนกันจะดีกว่าเยอะครับ

แล้วอีกอย่าง ผิดหมวดก๊าบ

OverclockZone Member U~too's Avatar
    บางกะปิ มีนบุรี รามอินทรา

น่าจะผิดหมวดนะครับ

แนะนำลองสอบถามในเวปมือถือจะได้ คำตอบที่ดีครับ เพราะ ตรงหัวข้อมากกว่า

แต่ถ้าถามผม แนะนำ K850iดีกว่าครับ เพราะ sony ส่วนใหญ่ fw ตัวแรกจะไม่ดี แต่ถ้า ตัวหลังๆจะดีครับ และคนนิยม โม driver กล้อง กัน เยอะๆ เช่นรุ่น k750i ทำให้ ดีกว่าตอนแรกเยอะมากครับ

ถ้าสนใจเวป หลังไมค์ได้ครับ เด๋ว จัด ให้

OverclockZone Member neo20022's Avatar
    ยอดตาลแถบ จ.เพชรบุรี

ผิดหมวดนะครับ มือถือสำหรับผมแค่โทรเข้า โทรออก แล้วก็รับสาย....ไม่มีอะไรมากกว่านั้นครับ

OverclockZone Member THM's Avatar

ผิดหมวดนะครับ

ถ้าอยากประหยัดK790i เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

ผมใช้และคงใช้ไปอีกนานนนนน เพราะของมันดีจริง

OverclockZone Member numpepsi's Avatar

ตัวอย่างภาพจากวิวตี้ครับ
    ไม่ได้ปรับแต่งเลยนะแค่รีไซส์ภาพเฉยๆ
    โดยรวมที่ลองใช้อยู่คุณภาพของรูปไม่ประทับใจครับ
    เอ๊ะ...แต่ผิดหมวดนิ
    Last edited by numpepsi; 11 Feb 2008 at 17:06:45.

OverclockZone Member หนอนซ่า's Avatar

ลบครับ ลบได้เลย

OverclockZone Member X_zeed's Avatar
    กระบี่-พังงา-ภูเก็ต-หาดใหญ่-สุราษฯ

ผิดหมวดอย่างแรงคับ

OverclockZone Member Gep's Avatar

แนะนำ 8250 มี2 ที่เหลือเอาไปซื้อกล้องดีกว่าครับ มือถือ8ล้านpixel ก็สู้กล้อง 5ล้านpixel ไม่ได้

หุหุ แล้วแต่ท่านตอบกวนๆไปงั้นแหละ

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ผมก็ใช้อยู่ มันโหลดๆ อ่า แบบว่าเวลาเข้าโปรแกรมมันจะช้าๆหน่อยนะครับ แหะๆ

ซื้อมือถือ มา ไม่มีเกม ก็ต้องนั่งเล่นกล้องเนี่ยแหละ 555+ ว่าแต่ วิวตี้เนี่ย มันเท่อยู่อย่างนึงคือ ทัชกรีนเนี่ยแหละ อิอิ แบบกล้องทัชกรีน ดูไฮโซ ดีอิอิ

http://www.gsmarena.com/grand_five_m...review-206.php

มีต.ย.ภาพ ระหว่าง viewty n82 n95 g600 k850i

ไปดูนะครับ

ปล.ถ้าดูๆแล้ว พบแค่ว่า viewty วีดิโอดี (แต่ก็ดีจริงๆ ฟังชั่น 120fps slowmotion เวลาเล่นย้อนตลกมากๆ)

แต่ถ้าภาพนะครับ n82 กับ n95 กระฉูด แฟลชก็ต้อง n82 กับ k850 ครับ

วีดิโอก็ viewty> n95> n82

ครับ

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

ถ่ายรูปผมว่า SE ตระกู K ครับ790i ขึ้นไปครับชัดมาก

Bookmarks

Bookmarks