Announcement

Collapse
No announcement yet.

มองไม่เห็นฮาดดิสตัวที่ 2 ครับ แต่ดูใน Bios กับเห็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มองไม่เห็นฮาดดิสตัวที่ 2 ครับ แต่ดูใน Bios กับเห็นครับ

ผมมีฮาดดิส 2 ตัวครับ ตัวที่มองไม่เห็นคือตัวที่ซื้อมาเพิ่มครับ ผมถอดออกมาเช็ด พอใส่เข้าไปใหม่กับไม่เห็น Drive ครับ ตรวจเช็คหมดแล้วครับ ตรง Bios ก้อเห็นว่าใส่ครับ ตรง Disk Mangement ก้อเห็นว่า Online คับ แต่มันไม่โชว์ Drive อ่าครับ
    Last edited by soul; 3 Feb 2008, 18:35:37. Reason: ถอดฮาดดิสออกมาเช็ดฝุ่น พอใส่เข้ามองไม่เห็น Drive ครับ

แบ่งพาร์ทิชั่น และฟอเมทยังครับ ?

Comment

ไปดูี่ที่ Manage ตรง Disk Managemant ไปทำการ Creat หรือ Add อะ

Comment

jumper

Comment

อาการเป็นประมาณว่า ฮาดดิสผมมี 2 ตัวครับ ตัวที่มองไม่เห็นคือ ตัวที่ 2 ครับ ตัวที่เพิ่งซื้อมาเมื่อเดือนที่แล้ว ผมนำ Case ออกมาทำความสะอาดอ่ะครับ ผมก้อถอด ฮาดดิส ออกมาปัดฝุ่นตามปกติเหมือนที่เคยทำทุกครั้ง พอประกอบเสร็จแล้วเปิดเครื่องครับ ผมไม่เห็น ฮาดดิสตัวใหม่ครับ มันเป็นที่อะไรครับ มองใน Bios ก้อเห็นว่าใส่อยู่ครับ มองใน Disk Managemant มันก้อขึ้นว่า Online ครับ แล้วยังบอกว่าใช้ไป 238 G ด้วยครับ แต่มันแค่มองไม่เห็น Drive ครับ

ช่วยผมทีน้าครับ ผมเสียเพลงใน Drive มากๆครับ สะสมมานาน
          ของคุณจิงๆครับ

Comment

ดันครับ หมดปันยาจิงๆครับ

Comment

format full ใน Disk Managemant ครับ

Comment

พาทิชั่นเมจิกยังครับ

ลองเสียบเครื่องอื่นดูครับ

เปลี่ยนสายเปลี่ยนรู

แล้วก็ hdd แบบไหนครับ

Comment

SATA II ครับ
                  ตอนซื้อมาครั้งก้อใส่เข้าไป โดยไม่ได้แบ่งอ่าครับ ก้อ Drive เดียว 250 G เลย ของเต็ม Drive เลยครับ

Comment

ขออณุญาติดานครับ

Comment

ลองเข้า dos แล้ว Dir ดูครับแบบไม่ต้องบูตวินโดว์ ค่อยๆไล่ไปอะครับเดี๋ยวก็แก้ได้ เอาใจช่วย

Comment

ลอง active dive ดูยังครับ พี่ใช้winไรอะ

Comment

ลองเปลี่ยนสาย sata ค่ะ เคยเป็น สายขาดในอาจจะเป็นตอนที่เราดึงที่ตัวสายค่ะไม่ได้ดึงที่หัวมันอ่ะคะ

Comment

ใส่ตัวที่มีปัญหาตัวเดียว บูตด้วยแผ่นwin จังการแบ่ง ติดตั้งwin

Comment

แล้วข้อมูลจะหายไหมครับ

Comment

Working...
                              X