overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 54

Thread: Smilodon, CM690 ,PC-G7 เป็นพี่เลือกตัวไหนครับ

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

Default Smilodon, CM690 ,PC-G7 เป็นพี่เลือกตัวไหนครับ

Smilodon, CM690 ,PC-G7 เป็นพี่เลือกตัวไหนครับ ดูโดยรวมอ่ะครับ ความสวยงาม การระบายอากาศ อะไรพวกนี้อ่ะครับ ไปดูมาแล้วตัดสินใจยากอ่ะครับ ไม่รู้ตัวไหนดี ขอบคุณครับ

OverclockZone Member kaisernoi's Avatar
    Sydney/Australia

โพสรูป ก่อน

ถ้าผมผมเอา CM690 ครับ แต่สวยสุดยกให้ Smilodon อะแต่ไม่ชอบฝาหน้ามันแค่นั้นแหละ ผมชอบเคสเย็นๆ พัดลมเยอะ แน่นอนว่า PC-G7 ถึงจะเป็นอลู แต่โดนตัดออกจากสารบทผมทันที ^^

OverclockZone Member jraboy's Avatar

Smilodon หนักมาก ครับ ตัวอื่นไม่เคยใช้ แต่ระบายอากาศก็พอใช้นะ พัดลมด้านหลัง เคสมันเล็กไป แต่ยอมรับสวยครับ

OverclockZone Member

Smilodon แต่งไฟสวยเน้นโชว์ เน้นเย็นที่สุด คง 690 เน้นเรียบง่ายแต่หรู ๆ ก็ g7

OverclockZone Member kai_xt's Avatar

Smilodon พัดลมระบายออกด้านหลัง ตัวเล็กไป

PC-G7 ทำจากอลูมิเนียม ทนทาน เเต่มันเรียบไป

CM690 พัดลมเยอะดี คงเย็น

ปล. อยากเเนะนำในรูป ตอบโจทย์คุณได้หมด ราคาเพิ่ม เเค่ 5900 บาทราคาเวปเจได
    Last edited by kai_xt; 2 Feb 2008 at 10:15:04.

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Quote Originally Posted by jraboy View Post
    Smilodon หนักมาก ครับ ตัวอื่นไม่เคยใช้ แต่ระบายอากาศก็พอใช้นะ พัดลมด้านหลัง เคสมันเล็กไป แต่ยอมรับสวยครับ
    มันหนักขนาดไหนครับ เอาแบบเคสเปล่าๆนะครับ ตอนนี้ผมใช้ cm330 อยู่ เคสเปล่าอยู่ที่6โล ถ้าเจ้าตัวนี้มันไม่ได้หนักไปกว่าตัวเดิมของผมเท่าไร น่าสนครับ สวยดี ว่าแต่มือ1 มันราคาเท่าไหรหรือครับ

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

แล้ว Smilodon พัดลมด้านหลังเปลี่ยนเป็น 120 MM. ได้ไหมครับ

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

ใช้ cm690 อยุ่ครับ เย็นดี

ตัว cm690 จะแตกต่างกว่าตัวอื่นที่มันเอา psu ไว้ด้านล่างนะครับ

cm690

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

cm690 ครับ พัดลมเยอะมากครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member sawamura's Avatar

สเป็คตามด้านล่าง ใส่ Case Smilodon น้ำหนักรวมประมาณ เกือบๆ 20 กิโล (อันนี้เรื่องจริง) เพราะว่ามันหนักมาก ๆ ๆ ๆๆ ๆ

OverclockZone Member xavious's Avatar
    Muang Thong UTD

69 0 คับ หนัก 10โลคับ เท่า C5 ผมเลยอะ

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

690 ครับ

CM690 เช่นกันครับ ใช้อยู่ ถูกใจมากเย็นมากมาย ใส่พัดลมเต็มอัตราศึก E8400@4.0 อุณหภูมิไม่เคยเกิน 50 องศา

Smilodon รุ่นใหม่ที่ไฟสีเขียวๆ พัดลมหลัง 12 Cm แล้วนี่ฮะผมสั่งมาจาก Tk ใช้ได้เกือบๆเดือนแล้วฮะ สวยดีครับ

OverclockZone Member ezclipe's Avatar
    KORAT / NAKORNRATCHASIMA

ตามข้างบนครับ Smilodon รุ่นใหม่ไฟเขียวพัดลมดูดออกหลังตัวใหญ่ 12 ซม. น่าจะเย็นขึ้นกว่ารุ่นก่อนนะ ผมยอมรับว่ามันหนักจริงๆ เพราะใช้ Smilodon รุ่นแรกอยู่

ยืนยันคัน smilodon ประกอบครบกระสอบข้าวสารดีๆนี่เอง แต่ไม่สนหรอกเพราะว่าไม่ได้แบกครื่องเวลาเล่นเน้นสะดวกเพราะแกะเครื่องบ่อยครับแต่รำคาญไอ้ฝาหน้ามันนี่แหละมันจะใส่คานมาไมไม่รุ ซิ้งค์ บอร์ด vga แต่งซะแหล่ม แม่ม บังหมดเลย อ้ออ อีกอย่างแคบนะ..พื้นที่ด้านใน

OverclockZone Member savagepong's Avatar
    เกิดที่หัวหิน แต่ตอนนี้สิงอยู่ที่กาญจนบุรี

เคยใช้มาทั้ง pc-g7 และ cm690 ครับ ส่วนตัวแล้วชอบ cm690 มากกว่าครับ มันดูสวยแบบดุดันดีครับ

I3K
    Guest

เหงด้วยครับ Smilodon สวยบาดใจ ถึงจะหนักแต่ตั้งไว้กับที่นี่นา ไม่ได้แบกไปไหนมาไหนสักหน่อย

Quote Originally Posted by I3K View Post
    เหงด้วยครับ Smilodon สวยบาดใจ ถึงจะหนักแต่ตั้งไว้กับที่นี่นา ไม่ได้แบกไปไหนมาไหนสักหน่อย
    แบกกลับบ้านหลังจากซื้อมาไง อย่าลืม

แบกซ่อมด้วยหากมันเสีย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks