overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 23 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 459

Thread: รวมพล คนใช้ X3

OverclockZone Member raiden909's Avatar

Default รวมพล คนใช้ X3

ตระกูล X เลยก็ได้ครับ

บอกนิดหนึ่งละกันครับ ว่าใช้ กะซาวอะไร..เสียงไปในทางไหน

(ห้องกาดจอ เค้ารวมพลกัน เราก็น่าจะรวมกันบ้างครับ)

เพราะผมคิดว่าตระกูลนี้ ใช้กันเยอะนะครับ

ส่วนผมลำโพงยังมาไม่ถึงครับ แต่จะใช้ กะ sb0100 ครับ
    รูป รูป
    • File Type: jpg x3.jpg (63.5 KB, 6432 views)

OverclockZone Member

ผมใช้ x3/2.1 + X-fi music ครับ

เปลี่ยนสายสัญญาณเป็น RCA 2 เส้น
    เส้นละ 200 กว่าบาท แล้วมาต่อกับ sound โดยใช้ adaptor ตัวละ 15 บาท
    สายลำโพงเมตรละ 70
    เสียงเบสหลังจากเปลี่ยนสายนิ่มขึ้นมากครับ เบสหึ่งน้อยลงเยอะ แยกเสียงได้ดีขึ้นครับ เหมือนซื้อลำโพงมาใหม่ ส่วน sat ก็เสียงสะอาดขึ้น ไม่บาดหูเท่าเมื่อก่อน

OverclockZone Member raiden909's Avatar

มาแล้วหนึ่ง พอดีผมหาแนวทางในการโม ด้วย นะครับ

(.....นี่ขนาดลำโพงยังไม่มา ยังเห่อ ขนาดนี้ นะนี่ อิอิ ........)

ใครมีทริป หรือ ปัญหา ก้เอามาแชร์ในกระทู้นี้กันได้ นะครับ
    Last edited by raiden909; 2 Feb 2008 at 13:03:19.

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ผมใช้ x5/5.1 + x-fi xtrememusic อ่าครับ

หน้าตา x5 เป็นอย่างงี้นะครับ เด๊วคนอื่นเข้าใจผิด นึกว่าไอ้นี่ พิมพ์ผิดฤป่าว แหะๆ

ส่วนการโมสายลำโพง ผมยังไม่มีเวลาเลยอ่า พอดี คู่หน้าผมมีขาตั้ง แล้วถ้าเอาสายลำโพงบ้านที่มีอยู่มาใช้ มันจะร้อยผ่านเสาขาตั้งไม่ได้ เพราะสายมันเส้นใหญ่ เหอะๆ เซงเลย ตอนนี้เลยยังไม่มีเวลาไปเดินหาซื้อเลย แหะๆ

อ่อ ลำโพงแซต ผมสีดำนะครับ แต่ซับ สีบรอนซ์

OverclockZone Member live's Avatar

ใช้ x3/5.1 + X-FI Fatality FPS คับ

สายลำโพงเพิ่งเปลี่ยนแค่ 3 ตัวหน้า ใช้สาย BELDEN เมตรละ 52 บาทคับ ขับเสียงดีขึ้นพอสมควร ช่วงเสียงสูงก็แจ่มขึ้นนิดนึงคับ แล้วก็ใสขึ้นหน่อยๆ ไม่ทมึนเหมือนสายแถม แต่รู้สึกว่าเบสมันจะคมตามไปด้วย ส่วน 2 ตัวหลัง กะสาย RCA ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยคับ ขาตั้งก็ยังหาไม่ได้ ใครมีที่ดีๆ สำหรับไปเลือกดูสาย กะขาตั้งแนะนำผมหน่อยนะคับ

OverclockZone Member a12a's Avatar

X3+ซาวออนของไวโอ้ครับ เปลี่ยนสายแล้ว

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by longbo_arpache View Post
    ผมใช้ x5/5.1 + x-fi xtrememusic อ่าครับ

หน้าตา x5 เป็นอย่างงี้นะครับ เด๊วคนอื่นเข้าใจผิด นึกว่าไอ้นี่ พิมพ์ผิดฤป่าว แหะๆ

ส่วนการโมสายลำโพง ผมยังไม่มีเวลาเลยอ่า พอดี คู่หน้าผมมีขาตั้ง แล้วถ้าเอาสายลำโพงบ้านที่มีอยู่มาใช้ มันจะร้อยผ่านเสาขาตั้งไม่ได้ เพราะสายมันเส้นใหญ่ เหอะๆ เซงเลย ตอนนี้เลยยังไม่มีเวลาไปเดินหาซื้อเลย แหะๆ

อ่อ ลำโพงแซต ผมสีดำนะครับ แต่ซับ สีบรอนซ์
    ซื้อมาจากที่ไหนคับ

แล้วราคาเท่าไหร่คับ

แล้วแถมขาตั้งมาให้เลยป่าวคับ

แล้วเสียงดีไหมคับ

[ถามเยอะจัง]^^"

OverclockZone Member sawamura's Avatar

ของผม X3 กับ Sound OnBoard เสียง Bass บวมได้ใจยิ่งฟังยิ่งบาดหู พอเปลี่ยน ไปต่อกับ DVD player ของ Pioneer เสียงเป็นที่หน้าประทับใจ กลางแหลมใส่สะอาดคุ้มมากกับเงินที่เสียไป 2300บ.

ปล.ใครขาย SoundCard มือ2 ในราคาไม่เกิน 1000บ. โปรดระบุรุ่นด้วยครับบ เช่น SB0220 เป็นต้น

ใช้ Onboard จนจะทนมะไหวแล้ว T^T

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เคยๆๆใช้x3 5.1 กับauๆๆdigy1mod4 เสียงสุดๆๆยอด
    เล่นลำโพงชุดนี้ต้องaudigy1 ขึ้นไป ต่ำกว่านี้ห้ามเล่นเด็ดขาด

OverclockZone Member dasmotto's Avatar
    ห้วยขวาง, ฝั่งธน

ผม x3 กับ ซาวออนบอร์ดบนโน้ตบุ๊ค BenQ P41 ครับ (ส่วนมากจะสลับฟังกับเจ้าไอโปดครับ )

ส่วนเเนวเสียงก็ไม่ค่อยหนักมากครับ ส่วนมากจะเอาไว้ฟังเพลงเบาๆก่อนนอนกับช่วงตื่นนอนครับ

ในด้านของการโม กะจะไปซื้อสายลำโพงมาเปลี่ยนตั้งแต่ได้มาใหม่ๆแต่ยังไม่มีเวลา

คงต้องรอช่วงที่ว่างจริงๆครับถึงจะได้ไปหาซื้อเอา หรือไม่ก็คงต้องสั่งผ่าน Avbestbuy ครับ
    Last edited by dasmotto; 2 Feb 2008 at 14:53:53. Reason: เพิ่มเติมข้อมูลครับ

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    ซื้อมาจากที่ไหนคับ

แล้วราคาเท่าไหร่คับ

แล้วแถมขาตั้งมาให้เลยป่าวคับ

แล้วเสียงดีไหมคับ

[ถามเยอะจัง]^^"

ซื้อจาก พันทิปคับ ไม่ใช่ร้าน p&y นะ ตอนที่ผมซื้อร้านที่ผมซื้อเป็น master dealer อยู่ในพันทิป อ่าครับ แต่ตอนนี้ ปิดปายและ เหอะๆ
    ตอนนั้นผมอ่า 2 จิต 2 ใจตัวนี้ ก่ะ gmx5.1 เค้าขายมือ 1 แค่ 9000 เอง ร้านเดียวกันนะครับแต่ไม่รู้ยังไง ซัดตัวนี้มา เหอะๆ

ราคา ถ้าจำไม่ผิด มันอยู่ที่ 8 เกือบๆ 9 พันอ่าครับ
    ขาตั้ง แถมมาให้คู่นึงครับ ตามในรูป หรือท่านพี่ลองสังเกตดีๆ ในลายเซ็นผม จะเห็นลำโพง+ขาตั้ง วางอยู่ข้างๆเม้าส์
    ส่วนเรือ่งเสียงดี้มั้ยอ่าหรอ แล้วแต่หูคนดีกว่าครับ ผมบอกไม่ได้หรอกว่าเสียงดีมั้ย แต่เอาเป็นว่า ผมชอบเสียงแนวนี้อ่าครับ อิอิ ผมเลยซื้อมา รายละเอียดก็โอเค อิอิ
    แต่จะให้ไปเทียบก่า เครื่องเสียงบ้าน ก็ยังสู้ไม่ไหวอยู่ดี ฟังแล้วยังต่างกันเยอะอยู่เหมือนกัน พอดีผมเล่นเครื่องเสียงบ้านด้วยเหมือนกานอ่า อิอิ ยังหาทางยัดสายลำโพงบ้านเข้า เสาขาตั้งของ x5 ไม่ได้เล้ย สายลำโพงบ้านเส้นอย่างใหญ่ เหอะๆ

ส่วนเรื่องถ้าจะหาซื้อ คงหาได้แต่มือ 2 แล้วแหละครับ เพราะ มือ1 ผมว่าเค้าเลิกผลิตปายแล้วอ่า
    Last edited by longbo_arpache; 2 Feb 2008 at 15:05:07.

X3+Audigy 4 เสียอย่างเดียวมีเสียงจี่ ซึ่งเกิดจากไฟฟ้า เดี๋ยวหายเดี๋ยวเป็น - -

[QUOTE=sawamura;1958544]ของผม X3 กับ Sound OnBoard เสียง Bass บวมได้ใจยิ่งฟังยิ่งบาดหู พอเปลี่ยน ไปต่อกับ DVD player ของ Pioneer เสียงเป็นที่หน้าประทับใจ กลางแหลมใส่สะอาดคุ้มมากกับเงินที่เสียไป 2300บ.

ต่อยังงัยครับมีPioneer dvdเหมือนกัน เด่วกลับไปจะไปดูว่ารุ่น อะไร

น่าจะใช้สาย RCA
    ออกจาก DVD เป็น RCA เข้า X3 ก็เป้น RCA

OverclockZone Member payypalmm's Avatar

กำลังหาอยู่ อยากลองใช้เหมือนกัน

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

พี่น้องตระกูล X ดูๆๆไปไม่มีใครแตกแถวเลยคับผม ส่วนมาก X3 ก่ะX5 แล้วในนี้ไม่มี X2 มาเลยเหรอเนี่ย

ปล. ส่วนผม X3+X-fi music +เปลี่ยนสายเมตรล่ะประมาณ 30บาทกล้วเส้นใหญ่ไปจะใส่ไม่ลง(อมร) +สายสัญญาณ 3เส้น เส้นล่ะ 300บาท(อาศัยหน้าเด็กเลยต่อเหลือเส้นล่ะ250)หาได้จากบ้านหม้อคับผม
    Last edited by meekung123; 3 Feb 2008 at 03:24:19.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by longbo_arpache View Post
    ซื้อจาก พันทิปคับ ไม่ใช่ร้าน p&y นะ ตอนที่ผมซื้อร้านที่ผมซื้อเป็น master dealer อยู่ในพันทิป อ่าครับ แต่ตอนนี้ ปิดปายและ เหอะๆ
    ตอนนั้นผมอ่า 2 จิต 2 ใจตัวนี้ ก่ะ gmx5.1 เค้าขายมือ 1 แค่ 9000 เอง ร้านเดียวกันนะครับแต่ไม่รู้ยังไง ซัดตัวนี้มา เหอะๆ

ราคา ถ้าจำไม่ผิด มันอยู่ที่ 8 เกือบๆ 9 พันอ่าครับ
    ขาตั้ง แถมมาให้คู่นึงครับ ตามในรูป หรือท่านพี่ลองสังเกตดีๆ ในลายเซ็นผม จะเห็นลำโพง+ขาตั้ง วางอยู่ข้างๆเม้าส์
    ส่วนเรือ่งเสียงดี้มั้ยอ่าหรอ แล้วแต่หูคนดีกว่าครับ ผมบอกไม่ได้หรอกว่าเสียงดีมั้ย แต่เอาเป็นว่า ผมชอบเสียงแนวนี้อ่าครับ อิอิ ผมเลยซื้อมา รายละเอียดก็โอเค อิอิ
    แต่จะให้ไปเทียบก่า เครื่องเสียงบ้าน ก็ยังสู้ไม่ไหวอยู่ดี ฟังแล้วยังต่างกันเยอะอยู่เหมือนกัน พอดีผมเล่นเครื่องเสียงบ้านด้วยเหมือนกานอ่า อิอิ ยังหาทางยัดสายลำโพงบ้านเข้า เสาขาตั้งของ x5 ไม่ได้เล้ย สายลำโพงบ้านเส้นอย่างใหญ่ เหอะๆ

ส่วนเรื่องถ้าจะหาซื้อ คงหาได้แต่มือ 2 แล้วแหละครับ เพราะ มือ1 ผมว่าเค้าเลิกผลิตปายแล้วอ่า

โอ้ว!!! ขอบคุณมากๆคับ ที่ช่วยชี้แจงคับ สุดยอดเลยท่าน ตอนนี้ผมยังไม่ได้ซักชุดเลย เหอะๆ

สายสัญญาณของท่านหมีนี่หน้าตาเป็นยังไงอ่ะครับ
    ตอนนั้นที่ถ่ายมาให้ดูเหมือนหัวจะเป็น mini ข้างนึงใช่ป่ะครับ
    แล้วอีกด้านนึงเป้น RCA ใช่หรือเปล่า?

OverclockZone Member sawamura's Avatar

[QUOTE=raiden909;1958834]
    Quote Originally Posted by sawamura View Post
    ของผม X3 กับ Sound OnBoard เสียง Bass บวมได้ใจยิ่งฟังยิ่งบาดหู พอเปลี่ยน ไปต่อกับ DVD player ของ Pioneer เสียงเป็นที่หน้าประทับใจ กลางแหลมใส่สะอาดคุ้มมากกับเงินที่เสียไป 2300บ.

ต่อยังงัยครับมีPioneer dvdเหมือนกัน เด่วกลับไปจะไปดูว่ารุ่น อะไร
    ต่อตรงเข้า RCA เลยค๊าฟฟ

ระหว่างรอลำโพง ก็มีกระทู้นี้ละครับ บรรเทา ความเซี้ยนลงได้ รึ ว่าเพิ่ม หว่า 555

ตอนนี้ นับแล้วได้ 9
    กำลัง จะได้ของ อีก 1
    กำลัง ลังเล อีก 1

Page 1 of 23 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks