Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม cFos ที่ใช้เร่งเนตนี่ มันเร่งได้จริงๆหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม cFos ที่ใช้เร่งเนตนี่ มันเร่งได้จริงๆหรอ

ท่านผู้รู้และใครมีประสบการณ์ใช้โปรแกรมเร่งเนตต่างๆ เช่น cFos ช่วยอธิบายหน่อยครับว่ามันใช้ได้จริงหรอครับ แล้วมันทำงานยังไงและมันเป็นอันตรายต่อเครื่องหรือมีผลเสียไรป่าวครับพอดีโหลดมาได้จากในbit แล้วลองinstallใช้ดู(มันเป็นโปรแกรมแคร็ก)แล้วมันขึ้นหน้าwarningขึ้นมาขณะเปิดเวบทั่วๆไป
    คงเป็นว่าเจ้าของโปรแกรมมันตรวจเจอหละมั๊งว่าเป็นแคร็กแล้วมันบอกว่าอาจจะถูกไวรัสต่างๆโจมตี
    เป็นอันตรายต่อระบบและเครื่องเราได้ให้ซื้อโปรแกรมสิหรอใช้โปรแกรมทดลองของมัน ใครมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    Last edited by EasyWayMan; 2 Feb 2008, 13:10:01.

ไม่มีอันตรายใดๆครับใช้มา3ปีแล้ว ยกตัวอย่างนะคับ ผม Net1เมกโหลดหนังอยู่ด้วยความเร็ว 120/1วิ
    พอเข้าเนทNet มันเข้าได้ช้ามากๆ หรือโหลดอยู่นั่งเล่นแรคก้อแลคเดินไมได้เลย พอลงโปรมนี้แล้วลอง
    โหลดไฟล์ดูคับ จะเห็นถึงความแตกต่างว่าเวลาโหลดเปิดเวปก้อไม่ช้าเท่าที่ควรคับ อีกอย่างเล่นแรค
    เดินไม่แลคเหมือนแต่เก่าก่อนลงโปรแกรม ตอนนี้ก้อยังเล่นอยู่คับโหลดบิท100k+เล่นแรคลื่นเลยคับ
    จะยังไงก้อลองลงไปใช้ดูก่อนนะคับแล้วจะเห็นถึงความแตกต่าง

Comment

ขอบคุณครับ ขอนุญาติถามต่อนะครับ แล้วมันต้องปรับไรในโปรแกรมอีกป่าวครับหลังลงแล้ว หรือมันจะทำงานของมันเองตอนต่อเนต

Comment

ทำงานเองตามอัติโนมัติเลยครับ

ตอนเล่นเกมส์เลือก pingtime ตอนใช้เน็ตธรรมดาเลือก bandwidth คับ

Comment

มันขึ้นหน้าเวบนี้มาเองครับพร้องเสียง

Your system is in danger!
          The cFosSpeed consistency check has detected that one or more components have been modified.

Thereby Viruses, Trojan Horses, Backdoor programs, Spy-Ware, etc. could have sneaked into your System. Also costly dialer programs may have been installed.

Your system is exposed to the following risks:
          Viruses and Worms spread either confidential documents on the Internet, delete your hard disk or damage your PC.
          Trojan Horses and Backdoor programs give other people access to your PC and transmit confidential data, like passwords, banking/financial information, etc.
          Dialer programs cause great costs for Internet access.
          The danger of Viruses, Trojan Horses and Backdoor and Spy programs especially leads from the software piracy scene and is often found in Cracks of commercial programs. Nothing prevents a cracker from modifying the software to his advantage.
          Therefore don't use illegal copies of cFosSpeed, but only offical licensed versions! Remember that all your activities on the Internet leave your IP-address. To be sure, install an unmodified version from www.cfos.de.

Support further development of cFosSpeed!
          Illegal copies of cFosSpeed could have triggered this alarm as well. You can read our opinion about this here.
          But if you do like cFosSpeed so much, why not go ahead and buy it now!

จะกำจัดมันได้ไงครับมากวนตลอด

Comment

ต้องใส่รายชื่อโปรแกรม / เกมส์ ที่ต้องการให้ความสำคัญ สูง - ต่ำ ไปใน cFos ด้วยนะครับ

Comment

ขอโปรแกรม พร้อมวิธีใช้มั้งครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by samza101 View Post
                ขอโปรแกรม พร้อมวิธีใช้มั้งครับ

ขอบคุณครับ
                googleช่วยท่านได้

Comment

Originally posted by samza101 View Post

ขอบคุณครับ
                  กดที่ลิ้งที่เวบของcFosเลยครับในข้อความด้านบนครับหรือหาตามเวปบิทครับ

Comment

โหลดมาใช้แล้ว ปรากฏว่า ความเร็วตก - -*

ตอนไม่ใช้ ได้ 870 กว่าๆ kb พอใช้ ต่อเหลือ 600 กว่าๆ เท่านั้น

Comment

ผมเองก็ใช้นะรู้สึกว่ามันก็ไหลลื่นดีนะ

Comment

ผมยกให้เป็นโปรแกรมสามัญประจำเครืองไปแล้วโปรแกรมนี้

บอกตรงๆใครไม่ลงโปรแกรมนี้เสียดายแย่้เลย

ผมใช้ แล้ว net วิ่งเต็มแบนวิสสม่ำเสมอขึ้น เพราะผมโหลดไฟล์ 24 ช.ม. เต็มแบนวิส

Comment

ไม่เคยใช้เลยค่ะ มันเป็นโปรแกรมการจัดลำดับการรับ-ส่ง ข้อมูลอ่ะคะที่สามารถให้รับ-ส่งไปพร้อมๆกันได้อ่ะคะ ความเร็วจริงๆขึ้นอยู่กับ โปรของเนทเรานะคะ

Comment

ดีเหมือนกันครับ
                            ได้ลองใช้ดู แล้วเคยโหลด ได้สูงถึง 1330k กว่าๆ นี่แหละมั้ง
                            เน็ต 20M นะ

Comment

เข้าใจผิดแล้วครับ มันไม่ได้เกี่ยวกับเร่งความเร็วเน็ตเลย คุณเช่าเน็ต ความเร็ว 1mb คุณก็ได้แค่นั้นแหละ ไม่มีทางได้มากกว่า

โปรแกรมตัวนี้มันแค่จัดลำดับความสำคัญของโปรแกรม เช่นถ้าคุณตั้งให้ เกมสำคัญมากที่สุด บิทสำคัญรองลงมา คุณก็จะสามารถเล่นเกมพร้อมกับโหลดบิตได้ กลับกันถ้าไม่ได้ติดตั้งโปรแกรมตัวนี้ เวลาคุณโหลดบิต ก็แทบจะเล่นเกมไมได้เลย เพราะบิตจะดูดแบนวิดไปเกือบหมด

Comment

Working...
                              X