Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับเครื่องRestartเองบ่อยมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับเครื่องRestartเองบ่อยมาก

ก่อนที่จะRestartเอง โปรแกรมที่เปิดอยู่จะล่มบ่อยมาก
    เพิ่งมาเป็นระยะหลังๆน่ะคับ แต่ก่อนไม่เป็น แถมเป็นพร้อมกัน 3 เครื่องด้วย
    1. Cel 2.13 + Asrock Via P4M800 + Ram 256
    2. Cel 2.53 + Gigabyte SiS 661FX + Ram 256
    3. Cel 1.7 + Biostar Via P4X266 + Ram 128*2

การ์ดจอ ออนบอร์ดทุกเครื่องคับ ลองลงวินโดหลายรอบแล้วก้อยังเป็นอยู่อ่ะคับ

ข้อมูลน้อยจัง...--" แบบว่าต่อ Lan ฮะเปล่า..... คือสงสัย!!!! เป็น3 เครื่องพร้อมกันเลย.... อืมมม์..........

Comment

Originally posted by pra1739 View Post
      ข้อมูลน้อยจัง...--" แบบว่าต่อ Lan ฮะเปล่า..... คือสงสัย!!!! เป็น3 เครื่องพร้อมกันเลย.... อืมมม์..........
      3 เครื่องนี้ไม่ได้ต่อแลนกัน เพียงแต่มันเป็นกรณีเดียวกัน แบบเจอปัญหาเดียวกันในเวลาไล่เลี่ยกันคับ

Comment

ด้วยอายุของแต่ละชุด ลองเช็ค PSU ของแต่ละเครื่องว่า จ่ายไฟได้ปกติเหมือนเดิมเปล่าครับ
        เข้าใบออสดูก็ได้ ค่าเท่าไร ลดลงอีก 5-10% เวลาเครื่องโหลดทุกอย่างพร้อมกันนะ

Comment

ไวรัสก็ไม่แน่ครับ ช่วงนี้ ระบาดครับ ก็ระวังเรื่องไวรัสด้วยน่ะครับ

Comment

แฮงค์พร้อมกันต่อ LAN หรือเปล่า ถ้าต่อเช็คที่ Ethernet Hub หรือ Router ดูว่า Hub หรือ Router แฮงค์ไหม

Comment

ลองเช็คตัว PSU และอุณหภูมิ CPU ดูด้วยครับ เพราะอาจจะมีส่วน

Comment

ไฟกระตุกหรือเปล่าครับ ทำให้ PSU จ่ายไฟออกมาไม่เต็มชั่วขณะหนึ่ง

Comment

ส่วน อาการแบบนี้มักจะเป็นที่ PSU จ่ายไฟไม่พอครับแต่มันก็ไม่แน่ เสมออาจจะเป็นที่ไวรัส ก็ได้ครับ
                  ลองเช็ค PSU ก่อนครับ

Comment

Working...
                  X